Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นกันไหมครับ ฟังเพลงเดิม เครืองเสียงชุดเดิม แต่ไม่เหมือนเดิม - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นกันไหมครับ ฟังเพลงเดิม เครืองเสียงชุดเดิม แต่ไม่เหมือนเดิม - -

ผมว่าผมเป็นประจำเลยฟังเพลงเดิม โปรแกรมเดิม ลำโพงเดิม เครื่องเดิม volume เท่าเดิม บางวันมันรุ้สึกเหมือนว่ามีอะไรขาดๆหายๆ ทำไมวันนี้ฟังเพลงที่ว่าวันก่อนเพราะแล้วมันไม่เพราะนะ แต่บางวันโห เพลงนี้ฟังแล้วเพราะจัง

ไม่รู้เป็นที่สภาพร่างกายหรือเปล่า

เป็นกันไหมครับ - -

ผมว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับอารมณ์ ความรู้สึกตอนนั้นมากว่านะ เพราะว่ามันเกี่ยวกับเพราะไม่เพราะ

แต่ถ้ามันเป้นที่ เบสหาย รายละเอียดลดลง อันนั้นน่าจะเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่ตัวคนนะครับ

Comment

หรือว่าเป็นที่ความร้อน ก้ออาจจะมีส่วน หรือปล่าวหว่า

Comment

Originally posted by dekdeeclub View Post
        หรือว่าเป็นที่ความร้อน ก้ออาจจะมีส่วน หรือปล่าวหว่า
        อุณหภูมิมีผลแน่นอนครับ
        แอมป์ตัวเก่า เปิดตอนร้อนๆ เทียบกับตอนอากาศเย็นๆนี่คนละเสียงเลย

Comment

ร่างกายเรามีผลเยอะกว่าเครื่องเสียงอีก

ถ้าร่างกายเราอยู่ในสภาพพร้อมผ่อนคลายฟังอะไรทำอะไรก็รู้สึกดี แต่ถ้าร่างกายเหนือยล้าเครียดจัดความดันเยอะเสียงที่จะได้ยินก็แตกต่างไป

ทดลองง่ายๆฟังเพลงอะไรก็ได้สัก 2เพลงแล้วไปวิ่งสัก 10กม แล้วกลับมาฟังใหม่อีกรอบ เสียงแตกต่างกันชัดเจนเพราะแรงดันให้หูต่างออกไปเสียงแหลม เสียงเบสจะรับรู้ได้ต่างกันชัดๆ

Comment

ผมเป็นตอนที่ไปฟังเสียงระบบอื่นนานๆ เช่น หูฟัง ลำโพงคอมห้องเพื่อน พอกลับมาฟังระบบของตัวเองรู้สึกเสียงมันเปลี่ยนไปทุกที เหมือนกับว่าหูเราไปคุ้นเคยกับระบบอื่นมาแทนอะคับ อย่างงี้คงเรียกกันว่า"ติดหู"ล่ะมั้งคับ

Comment

ไปฟังของคนอื่นที่เจ๋งกว่า แล้วกลับมาเซ็งของที่บ้าน อย่างงี้เรียก หูเสีย แล้วครับ ทางแก้คือต้อง upgrade

งานเข้า...เสียตังค์อีก

แต่มีคาถาเรียกหูตัวเองกลับมาครับ ท่องไว้ "พอเพียง พอเพียง พอเพียง..."

Comment

ส่วนใหญ่ฟังเพลงตอนกลางคืนจะเพราะกว่าตอนกลางวันเพราะว่ากลางคืน อากาศเย็นสบาย เงียบ รายละเอียดต่างๆที่ไม่ค่อยได้ยิน ก็เลยได้ยินชัดขึ้น

Comment

อยู่ที่อารมย์ครับ ถ้าอารมดีพังเพลงอะไรก็เพราะ ถ้าอารมย์ไม่ดีเพลงใหนก็ขัดหูไปหมด เอิ๊กๆ...

Comment

" เพราะ แก๊สโซฮอลล์ "

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post

Comment

55555

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
                          น้องฟางน่ารักนะครับ ใน avatar ท่าน อิอิ

Comment

ชอบกระทุ้นี้-วันนึงเรามีกี่อารมณ์ล่ะ

Comment

ผมว่าขี้หูแน่ๆ ปริมานขี้หุไนแต่ละวันไม่เท่ากันทุกวัน เกี่ยวม่ะนี่5555

Comment

Working...
                              X