Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ Vista อ่ะครับ ช่วยแหน่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ Vista อ่ะครับ ช่วยแหน่

พอดีได้แผ่น Vista 26 in 1 มา ก็เลยลองลงดู ปรากฏว่ามีปัญหาอยู่สองอย่างที่พบเห็นอ่ะครับ

1. มองเห็น External Harddisk แต่เข้าไปใช้งานไม่ได้ มันขึ้น Access denies มีวิธีแก้ไขยังไงครับนอกจากจะ format harddisk เอา

2. เล่นเน็ตผ่าน True Wifi Search ไม่เจอคลื่นเลย แต่พอเปลี่ยนมาลง XP ตั้งอยู่ที่เดิม คลื่นมาเต็มเลยอ่ะ มีวิธีแก้ไขยังไงครับ

รบกวนหน่อยครับ

ข้อ 1. ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
    ข้อ 2. นี่น่าจะเป็นที่ driver ของตัว wireless น่ะครับ ลองหา driver สำหรับ vista ตัวล่าสุดมาลงดูนะครับ

Comment

เป็นที่ แผ่น vista ครับ หาแผ่นใหม่ดีๆ ก็หายครับ
      ตอนนี้แผ่นเถื่อนของ vista อาจจะหาที่ clack ดีอยากหน่อยครับให้ดูพวกที่โมน้อยๆ ครับ

Comment

Working...
      X