Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการบีบไฟล์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการบีบไฟล์หน่อยครับ

อยากบีบไฟล์ให้มีขนาดเล็กกว่าต้นฉบับเยอะๆ ทำได้ป่าวครับ

ถ้าทำได้แล้ว มีวิธีทำยังไงครับ?

มะรู้จิงๆ เหะๆๆ

Comment

อยู่ที่ข้อมูลของไฟล์ว่าเป็นแบบไหน เช่น ถ้าไฟล์มีแค่ 00 (Binary) อย่างเดียว สักประมาณ 7 เม็ก ถ้าใช้ WinRAR บีบ มันจะเหลือแค่ราวๆ 5kb

Comment

เจอศัพท์งงๆ อีกแว้วว

เอิ๊กๆ แล้วไอพวก 00 ไบนาร่ง ไบนารี่ มันอยู่ในไฟล์พวกไหนอ่าครับ?

Comment

อืม
          น่าสนใจรอผู้รู้ครับ

Comment

ง่ายสุด ลองเปิดไฟล์นั้นด้วยโปรแกรมพวก Hex Editor พวกเลข Hex นั่นละ เรียกว่า Binary

Comment

Working...
            X