Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน การ์ด จอ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน การ์ด จอ ครับ

ตอนนี้ผมใช้ amd x2 3800+ แรม DDR2 667 1Gb x2 M/B M2N-MX VGA 7300GT-256
    พอดีวันนี้ไปร้าน JIB มา เห็น 8600 gt XFX ราคา 23xx มาอ่ะ อยากได้เป็น 512 DDR 2 ครับ เลยอยากลองถามดูว่า จากสเป๊คเครื่อง แล้วก็ เมนบอร์ด ถ้าเปลี่ยน จะแรงไหม คุ้ม ไหม
    หรือใครมีตัวไหน แนะนำได้นะครับขอรุ่นของการ์ดจอด้วยฮะ ************************************ อีกเรื่องจากเปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่ จะดีไหม ชอบของ ASUS อันนี้แถมข้อแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2300 เลยหรอเมื่อวานเห็นมีคนมาโพส 8600GTS เหลือ 900กว่าบาท

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
      2300 เลยหรอเมื่อวานเห็นมีคนมาโพส 8600GTS เหลือ 900กว่าบาท
      900 นี้ ราคาซาก ป่ะครับ อยู่ไหนเนี่ย เอามาซิ สัก 2 ตัว

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=273753

ไม่รู้นะว่าเค้าพิมพ์ผิดหรือป่าวลองดูครับ

Comment

๊upๆๆ ช่วยเลือกหน่อย ครับ

Comment

ไหนๆ ก้อใช้ AMD แล้ว ก้อ ATI ต่อเลยดีกว่ามั้ยครับ
            ....
            ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันป่าว
            เหอๆ

Comment

มีงบอยู่เท่าไหร่ครับจะได้จัดถูก และเอาไปเล่นเกมส์อะไรครับ
              ถ้าซัก 3500-4000 ก็น่าจะเป็นพวก 9600 , 3850
              ถ้างบ 2000 ต้นๆ คงจะเป็นพวก 3650 , 8600 แต่ต้องเล่นตัวที่เป็น DDR3 ครับ
              ผมว่าสเปคนี้ก็โอเคนะครับเปลี่ยนการ์ดจอก็พอ

Comment

ตามข้างบน ddr3 ครับ

Comment

ผมว่าเล่นตัว DDR3 ดีกว่านะครับ

ลองๆ Search ดูครับ ราคามันไล่ๆกันไม่มาก แต่ระวังอย่าง
                  มันจะเป็นแบบว่า เพิ่มอีกนิด ก็ได้ตัวนี้ เพิ่มอีกนิด อีกหน่อย ตัวนี้ตัวนั้น
                  ไปๆมาๆ เกินงบเหมือนผมอ่ะ ประจำ ฮ่าๆๆ

ทีแรกมอง 8600GT ไปๆมาๆ ถอย 9600GT เลย

Comment

Working...
                  X