Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ Busitek

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเลวของ Busitek

ผมซื้อการ์ดจอยี่ห้อ XFX 8800GT จากร้าน Busitex ซื้อเมื่อวันศุกร์ ที่ 29 สิงหาคม แล้วประกอบเมื่อวันที่ 30 สค ปรากฎว่า ใช้ไม่ได้ เมื่อเสียบแล้วไม่ขึ้นภาพผมจึงนำไปเปลี่ยนสินค้าในวันจันทร์ที่ 1 กันยายน (เนื่องจากวันอาทิตย์ร้านปิด) --- ทางร้านบอกว่าชิพ ic ของการ์ดจอหลุด จึงไม่สามารถเปลี่ยนได้ ทางร้านไม่เปลี่ยนให้

1. สินค้าไม่ดีผมซวย
    2. ชิพ IC ฝังอยู่บนตะกั่ว ผมแค่เสียบเข้าเมนบอร์ดจะทำให้ชิพหลุดเลยหรอ
    (ผม ไม่ได้ ประกอบเครื่องครั้งแรกนะครับ)
    3. สินค้าไม่ได้ซื้อมาราคาถูกๆ ทิ้งเงินไปไม่ได้ใช้หมายความว่าอย่างไร

ขอบอกว่าบริการหลังการขาย ห่วย เลว ที่สุด

ผมขอฝากเตือนเพื่อนๆ OCZ ว่าอย่าไปซื้อไปซื้อเลย ราคาก็ไม่ได้ถูกกว่าร้านอื่นนะครับ

เตือนไว้เป็นอุทธาหรณ์นะครับ จะได้ไม่มีใครซวยเหมือนผม

รูปมาแล้วนะคับ
    ผมได้ของมาแล้วนะคับ ถ่ายรูปมาให้ดูตามคำเรียกร้องคับ เพื่อนๆลองพิจารณาดูเอานะคับ ว่ามันสมควรจะหลุด หรือไม่้ หรือทางร้าน Busitek ได้นำสินค้า เสียๆมาขายให้ผมหรือไม่

Last edited by ball_daredevil; 5 Sep 2008, 18:05:57.

ถ่ายรูปการ์ด จอ..มาให้ชมหน่อยครับ...ตรงที่ IC มันหักอ่าครับ..

Comment

มีรูปปะ

Comment

เหอๆๆๆ ซวยจริงท่าน

Comment

รอดูด้วย

Comment

ครึ่งหมื่นเลยนะนั่นนะ ผมก็ซื้อการ์ดจอเค้า มา 1 ตัวเอง

Comment

ซะงั้น

Comment

กำเลย

Comment

ซวยจิงๆๆๆ

Comment

งานเข้าเลยครับ มีปัญหาภายใน7วันน่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นิครับ

Comment

อืมม ร้านนี้ไม่เคยเข้าไปซื้อแฮะ

Comment

Originally posted by กิ๊-ก-ก๊-อ-ก View Post
                        งานเข้าเลยครับ มีปัญหาภายใน7วันน่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นิครับ
                        ชิบหลุดนอกเนือประกัน

Comment

แจ็คพ้อต

Comment

พี่ จขกท
                            ลองไปหาร้านเป่าให้เค้าทำเนียนๆๆได้มัยครับ ลองดู ถ้าบัคกรีไปโดนแน่เลยครับพี่
                            เห็นใจนะ แล้วมันจะหักได้ไง บางทีของทำมาไม่ดีก็เป็นได้นะครับ
                            ผมเคยเจอLQ2180 Rom แม่งไม่ให้มา บอกเราไปดูออกมาเอง

Comment

แล้วตอนซื้อหลุดมาป่าวครับ - - หรือว่าท่านใส่หลุดเองหว่า

Comment

Working...
                              X