Announcement

Collapse
No announcement yet.

RivaTuner 2.10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RivaTuner 2.10

ไม่รู้ตัวใหม่หรือเปล่า
    แต่ใช้กับ HD4850 ได้แล้วทั้งปรับพัดลม core-mem
    http://files.guru3d.info/guru3d/rivatuner/RivaTuner210-%5BGuru3D.com%5D.exe

HIS IceQ 4 ตัวน้อยๆ ดันสุดๆแล้ว ได้แค่นี้เอง..

อุ่นเครื่องสักพักแล้วค่อยไปต่อ....

รายละเอียดเพิ่มเติม จากท่านขุน
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274119

Last edited by winit_a; 1 Sep 2008, 20:12:40.

ขอบคุณครับ

Comment

โอ้ .... มีอะไรใหม่ๆก็ต้องลอง หุหุ

Comment

ขอบคุณมากคับ สำหรับ ข้อมูล ^^

Comment

ขอบคุณครับ ขอโหลดก่อน มาสดๆ เลยมั้งนี้

Comment

เย้ๆในที่สุดRivaTuner 2.10ก็ออกแล้วรองรับ4800seriesด้วยปะครับใช้ให้คุ้มเลยล่ะงานนี้

Comment

THX คับ

Comment

อยากได้เป้าหมายต่อไปก็ขีดไฟขอรับ แต่ว่าการ์ดnon ref ไม่มีข้อมูลเหมือนกันทำได้ไหม

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

หลังจากลงแล้วมารายงานผล เอ่อ ใครขี้เกียจตามข่าว ใช้rbe ตัวใหม่แก้limit core mem ให้oc เกิน700 ก็เล่นวิธีนี้ก็ได้ flashbios เป็นค่าเสถียรสำหรับขีดไฟแล้วซัก700-750 เริ่มต้นน้อยๆก่อน ค่อยใช้rivatuner ไล่oc เอาค่าที่ได้มากที่สุด การ์ดผมflash เป็น710 ในrivatuner ลากได้สูงสุด1075 เหอๆ คงจะถึงอ่ะนะ ยังไม่ได้ขีดไฟเลย bios mod จะลง8.8 ซะหน่อยก็ลงไม่ได้

Comment

4850 ดันได้หน่อยเดียว -*- สงสัยมันกะไม่ทำมาให้เกินความแรงเดิมๆเลยไงว้า

Comment

จะลากเยอะๆผมว่า เล่นน้ำดีกว่าคับ ไม่งัน.......งานเข้าแน่ๆ

Comment

รอต้องน๊าน นาน

Comment

Originally posted by panuza View Post
                            จะลากเยอะๆผมว่า เล่นน้ำดีกว่าคับ ไม่งัน.......งานเข้าแน่ๆ
                            ลากทดสอบครับ ใช้งานไม่ได้เยอะขนาดนั้น
                            แป๊บๆไม่เป็นไร...

ลากไว้เอิดเพื่อน...

Comment

ผม คนนึงที่ติดตั้ง Rivar tuner แต่ยังไม่เคย Oc เลยครับ ... มะได้ เอิด ใครเลย...อิอิ

Comment

Working...
                              X