Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ จะซื้อ HP Pavillion dv3114tx ตัววนี้มีปัญหากับการ์ดจอที่กำลังเป็นข่าวอยู่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ จะซื้อ HP Pavillion dv3114tx ตัววนี้มีปัญหากับการ์ดจอที่กำลังเป็นข่าวอยู่ไหม

จะซื้อ จะซื้อ HP Pavillion dv3114tx ตัววนี้มีปัญหากับการ์ดจอที่กำลังเป็นข่าวอยู่ไหม
    รู้สึกว่ามันใช้ 8400 ที่มีปัญหาก็จะมี2รุ่นคือ 8400 กับ 8600
    แต่พอไปเทียบกับตารางมันไม่มีรุ่นนี้

จะซื้อNB เครื่องแรกดันเจอปัญหาอีก ว้า........

เสปคเครื่องครับ
    http://www.shop4thai.com/th/product/22391/

ขอบคุณมากครับ

เป็นครับ

ถ้าดูแลเรื่องระบบความร้อนดีๆก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมใช้ dv2517tx อยู่ครับ GF8400M GS ตัวที่มีปัญหานะครับ สำหรับตัวที่ผู้ถามนั้น ผมว่าน่าจะเป็นตัวที่ได้มีการแก้ไขปัญหาแล้ว ไม่งั้นคงเอาออกมาจำหน่ายโดยยังไม่มีการแก้ไขข้อบกพร่องก็สุดแย่ ละครับ ก่อนตัดสินใจซื้อคงต้องทดลองดูครับ เท่าที่เคยไปดูช่องระบายความร้อนมาอยู่ด้านข้างแต่ก็ยังร้อนพอๆกับรุ่นที่ผมใช้อยู่ ครับ ตอนนี้ผมซื้อประกันต่อไปแล้ว เหลืออีกสองปีพอคุ้มละครับ

Comment

ตอบว่ามีเช่น rep บนครับ ถ้าจะซื้อ vga รุ่นนี้ก็ต่อประกันไว้ดีกว่าครับ อย่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายเลยครับ เครื่องราคาหลายหมื่นนะครับ ^^

Comment

ไม่สนใจลองมองตัวอื่น ดีกว่าหรอ เพราะมันต้องอยู่กับเราไปอีกนานนะ

Comment

คิดว่าน่าจะเป็นตัวที่แก้ปัญหาแล้วครับ แต่จะให้ดีก็ซื้อประกันเพิ่มให้อุ่นใจดีที่สุด

Comment

ถาของล๊อดใหม่ไม่เป็นน่ะลองถามเข้าดูจิ

Comment

รุ่นนี้น่าจะแก้ปัญหาแล้วนะครับ ลองเช็คhpในเว็บได้ เดี๋ยวนี้มีbios ให้ลงติดตั้งแก้ปัญหาเฉพาะหน้ากันแล้วให้พัดลมทำงานตลอดเวลา

ถ้าไงมองรุ่นอื่นดีกว่าครับ

Comment

ส่งเมลล์ไปถามเขาแล้ว แล้วเขาก็ตอบกลับมาแบบงงๆ ใครแปลได้ช่วยแปลให้ทีนะครับ

ที่บอกว่าแก้แล้วๆเขาแก้ที่ตัวการ์ดจอหรือแก้ที่Biosให้พัดลมทำงานตลอดเหมือนรุ่นที่มีปัญหารึป่าว

ขอบคุณมากครับ

Thank you for your interest in our HP solution. Based on your email ,I am sending information for your reference.

For this model we don't get ant infromation about Nvidia Problem becouse it occured with the old modle .

To view our current promotion and detailed specification, kindly visit below url :

For detailed specification, kindly visit HP Website - www.hp.com/th
                  For current promotion, kindly download HP Max Magazine from this URL : http://www.wpcreation.com/hpmax/09%5Fsep/
                  For HP StorageWorks e-Magazine, kindly dowanload from this URL : www.hpswd.com

If you are interested in any model or promotion listed in our catalog, please call back and check with us again on any changes that may have been made. I can be reached at +66 2 353 9000 press 1 or e-mail to noree@hp.com .

Thank you and we look forward to serving you.

Thank you & Best Regards,

Comment

แปลตามตัวได้ประมาณว่า

"สำหรับโมเดลนี้ยังไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับปัญหาจาก nvdia เพราะว่าปัญหามันเกิดกับโมเดลรุ่นเก่า"

ตอบได้ตรงดีจัง ^^

ปัญหาเกิดจาก bios หรือ การ์ดจอ ก็สรุปไม่ได้

ไปเสี่ยงดวงกันเอาเองเด้อ

ช่วยๆ กันซื้อเถอะ จะได้เป็นฐานข้อมูลให้เค้าหน่อย

ให้ความสบายใจกับผู้ซื้อจัง hp เนี่ย อิอิ

Comment

ใช้ 3113tx อยู่ครับ ใกล้เคียงกัน ถาม 0 hp แล้ว เค้าบอกไม่มีปัญหาครับ แก้ไขแล้วในล๊อต dv3000

Comment

ผมว่ามันคงแก้เรียบร้อยแล้วล่ะ ไม่คงไม่น่าจะเอาของที่มีปัญหามาขายอีกนะครับ

Comment

Working...
                        X