Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเปลี่ยนชื่อ Drive ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีเปลี่ยนชื่อ Drive ปะครับ

พอดีกดลงวินโดวผิดไดร์ฟไปลงไดร์ฟ D อยากเปลี่ยนเป็นชื่อเป็นไดร์ฟ C พอจะมีวิธีเปลี่ยนชื่อปะครับ

ลืมบอกไปครับว่าลองที่ Disk Management แล้วเปลี่ยนไม่ได้ครับ เปลี่ยนไดร์ฟอื่นได้ แต่เปลี่ยนไดร์ฟที่มีวินโดวไม่ได้
    Last edited by mcbonton; 1 Sep 2008, 22:22:49.

เหอ ๆ ผมลองใช้โปรแกรมของ windows ดู รู้สึกจะไม่ได้นะครับ อาจจะมีโปรแกรมทำได้ แต่มันก็ต้อง set นั้น set นี้อีก ไม่งั้นใช้งาน windows ไม่ได้ ลงใหม่เถอะ ใช้เวลาไม่ต่างกันกับหาวิธีทำ ซึ่งอาจจะทำให้ยากกว่าเดิม

Comment

งั้นก็เก็บข้อมูลไว้ แล้วลงใหม่ ในไดร์ C

Comment

ขอบคุณมากครับ ลงใหม่เรียบร้อย

Comment

Working...
        X