Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวนี้เสียงเป็นไงครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวนี้เสียงเป็นไงครับ มีรูป

อยากได้อะ ^^

แต่ไม่รุ้คุณภาพเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับจำชื่อรุ่นไม่ได้ -*-

ในเว็บมั่นคง ชื่อ JBL Soundsticks II แต่ชื่อที่ผมเห็นที่ร้าน มันคนละชื่ออะครับ แต่เหมือนกันเดะราคาพอๆ กัน ที่นี่อยู่ $280 กว่าๆนี่อะ

สวย... เคยลองฟังของเพื่อนแล้วครับ เบสพอได้ แต่ถ้าปรับเบสเยอะๆมันจะเดินได้

Comment

harman kardon ไม่รู้เขียนถูกเปล่า

Comment

มากกว่า 80 เปอเซ็น ที่ผมอ่านเจอ บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า เสียงไม่ดี แต่ถ้าจะซื้อดีไซน์ที่มันสวยก็โอเค

จากที่เคยฟัง ผมไม่ชอบแนวเสียงมันครับ ดีไม่ดีอันนี้แล้วแต่หูของแต่ละคนครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
          มากกว่า 80 เปอเซ็น ที่ผมอ่านเจอ บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า เสียงไม่ดี แต่ถ้าจะซื้อดีไซน์ที่มันสวยก็โอเค

จากที่เคยฟัง ผมไม่ชอบแนวเสียงมันครับ ดีไม่ดีอันนี้แล้วแต่หูของแต่ละคนครับ
          เสียงไม่ดีหรอกหรอครับตัวนี้ หิหิ เพิ่งรู้

Comment

Originally posted by leahlover View Post

หนับหนุนอีกเสียงครับ
            .................................
            ไม่ใช่เสียงไม่ดีนะครับ แต่ไม่ชอบเสียงของ มันน่ะ กลางไม่เปิด สดเกิน ผมแก่แล้วฟังนานๆมันรำคาญ
            แต่ชอบที่การออกแบบอย่างมากครับ
            Last edited by camera; 2 Sep 2008, 00:12:01.

Comment

อ่า ครับ พอดีผมก็ไม่รู้จะยังไงเพราะเวลาไปลองที่ร้านเราก็ได้แต่ฟังเสียงใหม่มัน ไม่ใช่เสียงที่ burn แล้ว

งั้นถ้ารุ่นราคาประมาณนี้ 8000-9000 หรือถูกลงมา แล้วเสียงแบบคุณภาพ มีรุ่นใหนแนะนำใหมครับ

ผมชอบเบสหนักแบบมาเป็นลูก อธิบายไม่ถูก แต่ไม่คางอู้อี๋อะครับ แต่เสียงร้องใสๆ อะครับ

Comment

Originally posted by kaisernoi View Post
                อ่า ครับ พอดีผมก็ไม่รู้จะยังไงเพราะเวลาไปลองที่ร้านเราก็ได้แต่ฟังเสียงใหม่มัน ไม่ใช่เสียงที่ burn แล้ว

งั้นถ้ารุ่นราคาประมาณนี้ 8000-9000 หรือถูกลงมา แล้วเสียงแบบคุณภาพ มีรุ่นใหนแนะนำใหมครับ

ผมชอบเบสหนักแบบมาเป็นลูก อธิบายไม่ถูก แต่ไม่คางอู้อี๋อะครับ แต่เสียงร้องใสๆ อะครับ
                ที่โน่นมีขายยี่ห้อไหนบ้างอ่ะครับ กลัวแนะนำไปแล้วมันไม่มีขายอ่ะ

Comment

ที่โน่นมีขายยี่ห้อไหนบ้างอ่ะครับ กลัวแนะนำไปแล้วมันไม่มีขายอ่ะ
                  เท่าที่เห็นๆ Edifier / ALTEC / TDK / jamo / jbl เท่าที่จำได้อะครับ -**-

ตอนนี้ใช้ TDK Tremor xa60 ซื้อมือ2มา 45เหรียญ เสียงใช้ได้ครับ ขาดที่ เวลาปรับเสียงมันจะอู้อี่ เสียงหาย ต้องค่อยๆ เล็งให้ถูก เป็นข้างเดียว

TDK Tremor xa60

Comment

เสียงดีครับ แหล่มเลย

Comment

altec mx 5021 ครับ เสียงใสดี เบสมันก็มีนะครับ เยอะกว่า แน่นกว่า เสียงใสกว่า
                      ตัวแมงกระพรุนที่คุณโพสถามมาอีกครับ

ที่สำคัญไม่แพงมากด้วยครับ

Comment

แนะนำ Jamo ครับ

ราคาไทยนะครับ ถ้าที่นู่นต้องถูกกว่านี้แน่นอน

Comment

Originally posted by torlek View Post
                          แนะนำ Jamo ครับ

ราคาไทยนะครับ ถ้าที่นู่นต้องถูกกว่านี้แน่นอน
                          ของที่ออส แพงกว่าไทยอะครับ -*-

edit : เช็คราคามาและครับ

เท่ากัน พอๆ กันเลยครับ ที่นี่ AU$599.00 *30 ไป ก็พอๆกันอะ แพงไป ง่า ^^ ราคาขนาดนี้ ซื้อไว้ที่ไทยดีกว่าไม่รู้จะอยู่อีกนานแค่ใหน

ส่วน Altec Lansing MX-5021 ราคา ในเว็บ AU$299 ครับ ยังไมไ่ด้ลองไป ดูที่ร้านเลยว่าเท่าไรไม่รู้มีใหมด้วยซิ
                          Last edited by kaisernoi; 3 Sep 2008, 23:08:04.

Comment

Working...
                          X