Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำวิธีเปิดพอร์ท3และ4 ของZyxelรุ่น P-660HW-T1_v2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีเปิดพอร์ท3และ4 ของZyxelรุ่น P-660HW-T1_v2

router พอร์ท 3 พอร์ท4ใช้ไม่ได้เลย
    ลองใช้คำสั่งนี้ดูแล้วครับ
    พิมพ์ใน command
    ไปท ที่ RUN พิมพ์ CMD กด OK
    พิมพ์ telnet 192. 168. 1. 1 แล้ว enter
    พิมพ์ รหัสผ่านคำว่า admin แล้ว enter
    พิมพ์คำสั่ง sys tripleplay portbase disable แล้ว enter
    พิมพ์คำสั่ง sys tripleplay portbase save แล้ว enter
    พิมพ์ exit ออกมาครับ
    มันก็จะเป็นเหมือนในรูป
    Attached Files

ภาพไม่ชัดเอาใหม่

..
    Attached Files

Comment

ไม่ทราบว่าผมผิดพลาดตรงขั้นตอนไหน ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

Comment

ต้องอัพเฟิร์มแวร์ครับ http://www.adslthailand.com/forum/vi...p?f=21&t=85846

Comment

ต้องอัพอย่างเดียวเลยเหรอ
          แต่ผมทำตามวิธีตามที่ว่า แต่มันมีปัญหาที่ ดอส
          ใครรู้ช่วยหน่อยครับ

Comment

Originally posted by kul_kup View Post
            ต้องอัพอย่างเดียวเลยเหรอ
            แต่ผมทำตามวิธีตามที่ว่า แต่มันมีปัญหาที่ ดอส
            ใครรู้ช่วยหน่อยครับ
            ใช้เน็ตของเจ้าไหนครับ ถ้าใช้ vista ไม่มีคำสั่ง telnet ต้องไปเลือกเพิ่มที่ Control Panel\Programs and Features ทางด้านซ้ายเลือก Turn Windows features on or off แล้วไปติ๊กเพิ่ม Telnet client ก็ใช้ได้
            Last edited by pong153; 2 Sep 2008, 04:06:29.

Comment

ดีจัง ได้ความรู้อีกแล้ว

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

เปิด Turn Windows features on or of ไม่ได้

มันขึ้นว่าwindow cannot find C:\window\\system32\\optionalfeatures.exe'. make sure you typed the name correctly,and then try again ทำไงดี

งงง

Comment

ลอง C: ครับ
                    ท่านมาถูกทางแล้ว
                    ผมเคยทําแต่จําไม่ได้แล้วครับ

เคยบ้าอยู่พักหนึ่ง
                    ถ้าไปดูในเ็ว็บจะมีแต่ Firmware ตัวเก่า
                    Firmware ตัวที่ปิดพอร์ทสาม สี่ จะเป็นตัวที่Modify มา
                    ขั้นตอนประมาณนี้แหละ

Comment

Working...
                    X