Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่แต่ดูแนวโน้นละไม่ได้ใช้ยาวแน่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชั้นหยุดแล้ว แล้วเธอหยุดได้มั้ย ?

Comment

ผมก็คิดอยู่ จะอัพเครื่องปลายเดือน ก.ย แต่เห็นว่า i7 กำลังจะมาจะรอดีเปล่าไม่รู้
      เพราะช่วงนี้เกมส์ดีๆ ใหม่ๆ ออกมาเพียบ อยากเล่นกะเขาหน่อย

Comment

Originally posted by jackson View Post
        ซื้อก่อนใช้ก่อน
        ชอบไอ้คำนี้จิงๆ ซื้อก่อนได้ใช้(อวด)ก่อน

Comment

Originally posted by Jamesnuke View Post
          ผมตามอับเกตคอมมานานตลอด เกือบ 10 ปี
          บอกตามตรงไม่ตื่นเต้น
          เพราะประสบการณ์ที่ผ่านมาครับ ตามเทคโนโลยีแล้วไม่ได้อะไรนอกจากเสียเงิน ผมหมดไปหลายเเสน
          ทุกวันนี้หยุดแล้ว ได้แต่ใช้ของเก่าให้เต็มประสิทธิภาพครับ

ปล. ตอนนี้ใช้ q-9550 x48 4870 อยู่ครับ

เอ่อ ... นี่เก่าแล้วหรอครับ

Comment

ใช้งานครับ ถ้าต้องใช้ก็ต้องซื้อ
            ถ้าอยากเล่นก็รอ i7

Comment

ใช้งานครับ ถ้าต้องใช้ก็ต้องซื้อ
              ถ้าอยากเล่นก็รอ i7

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                ถ้าเล็ง Core i7 จริงๆ นี่ต้องทำใจไว้ก่อนนะครับ

1. RAM ต้องใช้ทีละ 3 แผงอย่างต่ำ และต้องเป็น DDR3 ซะด้วย
                .. Ram สามารถเลือกใช้ได้ แบบ Single Dual หรือ Triple ครับ ไม่ต้อง 3 แผงอย่างต่ำ
                .. ส่วน DDR3 นี่ ถ้า DDR3 ยังไม่เป็นที่แพร่หลาย .. ผมว่า intel ก็ต้องมี board DDR2 มาใช้อยู่ดี

Comment

ซื้อก่อนเจ็บก่อน +โม้ก่อน+ไม่ต้องโกนขนหน้าเเข้ง+ต้องเเก้ปัญหา ฮี่ ฮ๊

ซื้อทีหลังจิบเป๊ปซี่ ชนโค๊ก +ต้องโกนขนหน้าเเข้งเอง+มีคนคอยช่วยเเก้ปัญหา กร๊ากกกกกกก

5555555555555555555555555555555

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                    ซื้อตอนไหนมันก็แรงไม่ได้นานหรอกครับ เทคโนโลยี มันไปไวมาก
                    ตามนั้นครับขอแค่มันทำงานได้เร็วพอกับโปรแกรมที่เราใช้แค่นี้ก็พอแล้วครับ อย่าคิดมากเรื่องตกรุ่น
                    เว้นแต่ว่ารอให้ตัวใหม่มาแล้วซื้อตัวตกรุ่นที่ถูกลงอันนี้ค่อยน่าคิด

Comment

ถึง i7 มันจะมา ราคาก็ไม่น่าคบหรอก
                      cpu ที่ใช้อยู่ปัจจุบันนี้กว่ามันจะตาย (จะลดราคา)
                      ก็ต้องใช้เวลาเป็นปีๆนะคับ

ถ้าไอ้ i7 มันมาใช้กับ 775 ได้นี่ซิครับ ของไอ้ที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี้ราคามันจะตกแบบข้ามคืน
                      ฝันอยากใช้ Quad Core ราคาบ้านๆคงรอเป็นปีล่ะครับ ป่านนั้นคงมีพวก i7 ที่มันเร็วกว่า Quad Core ในราคาที่เท่าๆกันแล้ว

เปรียบง่ายๆคุณจะเลือกอะไร ระหว่า P4 รุ่นใหญ่กับ e2180 ในปัจจุบัน

ไอ้ที่รอๆ สถาปัตยกรรมใหม่นี่ ผิดอย่าแรงเลยนะครับ
                      Last edited by n2step; 15 Sep 2008, 02:34:19.

Comment

Working...
                      X