Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะครับคอมมัน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะครับคอมมัน...

คือว่าคอมผมมีปัญหาอะครัับเล่นๆ อยู่เครื่องมันค้างไม่เฉยๆ เลยอะครับ
    เลือนเมาส์ไม่ได้ทำอะไรไม่ได้เลยครับต้องรีเครื่องอย่างเดียวเลย
    มันเป็นเพราะอะไรครับเป็นมาสองสามรอบแล้วครับ
    ใครรู้ช่วยหน่อยนะครับ
    หรือว่าเป็นเพราะsupplyไม่พออะครับ ของผม 480w
    เครืองผมมี hard disk 3 ตัว
    การ์ดจอ gf 8600gtอยู่หนึ่ง
    พัดลม6ตัว
    พัดลมเป่าแรม
    และ zink ของกิกกาไบท์อะครับ
    ใครรู้ช่วยหน่อยนะครับ

ส่วนใหญ่น่าจะเปนที่ hdd นะคับ รองลงมาก้ ram

Comment

เช็คยังไงอะครับ

Comment

ถอดสายพัดลมออกให้หมดก่อน เปิดฝาเคสลองใช้งานดูว่าค้างไหม

ถ้ายังค้างอยู่

ถ้ามีแรม 2 ตัว ก้ถอดออกทีละตัว เปิดใช้งานว่าค้างไหม

ถอด hdd ทีละตัว แล้วเปิดใช้งานดูคับ [อย่าไปถอดตัวที่ลง os ไว้ละ - -]
        ุ้
        ลองดูคับ ^^
        Last edited by propro; 2 Sep 2008, 08:14:40.

Comment

oc ไปรึป่าว

ตอนใช้งาน พอเลื่อนเมาส์ไปมา มีสดุดๆ รึป่าวคับ

แล้วค้างตอนใช้งานอะไรคับ

Comment

ไม่ได้ocครับ เลื่อนเมาส์ไม่สดุด
            ใช้ตอนเปิดเว็บเล่นเกมดูหนังฟังเพลง บลาๆๆ
            แล้วก็ค้างอะครับ

Comment

งั้นลองทำตามที่ผมบอกดูก่อนคับ

น่าจะหายนะคับ *-*

Comment

ครับแล้วจะลองทำดูครับอิอิ

Comment

Working...
                X