Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่องเน็ตหอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่องเน็ตหอหน่อยครับ

หอพักผมเป็นเน็ต 2M ลองเทสดูส่วนน้อยมันวิ่งประมาณ1.5M
    แต่ส่วนมากมันวิ่ง 100 kpbs เองครับหรือต่ำกว่านั้น ช้ามากๆ
    การแชร์เน็ตทำให้ช้าขนาดนี้เลยเหรอครับ หรือมันช้าเพราะมีห้องอื่นโหลดบิทครับ เพราะหอพักผมบอกว่ามีคนใช้ประมาณเน็ต 4-5 ห้อง และหอไม่ได้บล็อกโหลดบิท เล่นตี4 ตี5 ก็ช้าอยู่ครับ เน็ตเป็นเน็ตไร้สายครับ
    Last edited by capital; 2 Sep 2008, 02:45:00.

Originally posted by capital View Post
    หอพักผมเป็นเน็ต 2M ลองเทสดูส่วนน้อยมันวิ่งประมาณ1.5M
    แต่ส่วนมากมันวิ่ง 100 kpbs เองครับหรือต่ำกว่านั้น ช้ามากๆ
    การแชร์เน็ตทำให้ช้าขนาดนี้เลยเหรอครับ หรือมันช้าเพราะมีห้องอื่นโหลดบิทครับ เพราะหอพักผมบอกว่ามีคนใช้ประมาณเน็ต 4-5 ห้อง และหอไม่ได้บล็อกโหลดบิท เล่นตี4 ตี5 ก็ช้าอยู่ครับ เน็ตเป็นเน็ตไร้สายครับ
    ดันครับ อยากรุ้เหมือนกัน วอนผู้รุ้ ไขข้อข้องใจที

Comment

ถ้าแค่ 4-5 ห้อง ก็คิดได้เลยครับ ว่ามีการดาวโหลดข้อมูลอยู่แน่ๆ เพราะการใช้งานเว็บไซต์ ออนเอ็ม
      ไม่ได้ใช้ความเร็วเน็ตที่เต็มสปีด แบบการดาวโหลดข้อมูล

ผมไม่รู้ด้วยว่าโหลดบิตเป็นไง เหอๆ

Comment

คงมีคนโหลดพร้อมกันหลายคนมากกว่า ไม่น่าใช่บิท
        ถ้าบิทคงวิ่งไม่ถึง 60 มั้ง

Comment

หากโหลดบิต ป่านนี้แบนวิทท่านไม่เหลือขนาดนี้หรอกครับ

น่าจะแชร์เปิด web มากกว่า

Comment

ใช่เปิดเว็บ เปิดแบบเว็บแน่นๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post
              หากโหลดบิต ป่านนี้แบนวิทท่านไม่เหลือขนาดนี้หรอกครับ

น่าจะแชร์เปิด web มากกว่า
              ตามนั้นเลยครับ ถ้ามีโหลดบิทนะ ไม่เหลือครับ - - เต่าแซงเลยครับ

Comment

ถ้าเจอ bit ก็ตายสนิทแหละท่าน ผมว่าน่าจะมีคนโหลดแบบธรรมดามากกว่านะครับ

Comment

Working...
                X