Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC Power & Cooling Silencer 500 ATX ตัวนี้ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC Power & Cooling Silencer 500 ATX ตัวนี้ดีหรือเปล่าครับ

ตามหัวข้อเลยนะครับ อยากทราบว่าตัวนี้จ่ายไฟนิ่ง เสียงเงียบ วัตต์เต็มหรือเปล่า
    เล็งอีกตัว คือ OCZ Stealth X Streme 600W เห็นราคาพอกัน เลยอยากรู้ว่าตัวไหน คุ้มกว่ากันครับ

ดันๆ ไม่มีคนตอบเลย เง้อ

Comment

PC Power & Cooling Silencer 500 ATX แจ่มอย่างเทพครับยี่ห้อนี้เป็นแนวหน้าของ power supply เลยครับแนะนำหุหุแถมตัวนี้ 80% ด้วย + ประกัน 5 ปีเสียงเงียบครับ
      -------------------------------
      OCZ Stealth X Streme 600W ตัวนี้ประกัน 3 ปีครับ
      -------------------------------
      เป็นผมเอา PC Power & Cooling Silencer 500 ATX ดีกว่าครับ แล้ว spec ของท่านมีอะไรบ้างครับจะได้ตอบให้ถูก

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ
        สเปคที่เล็งๆไว้ว่าจะซื้อ
        AMD Athlon X2 5000+ หรือจะเอา 5600+ ดีครับ
        ABIT AX78 เห็นว่าจะเลิกผลิตแล้ว มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ งบ3500
        Geil Ultra Series 2GB
        HIS HD4850 512MB IceQ4 Turbo หรือ XFX 9800 GTX+ ดีกว่ากันครับ
        WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB
        LG GH20LS10 20X

ประมาณนี้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by cobain View Post
          ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ
          สเปคที่เล็งๆไว้ว่าจะซื้อ
          AMD Athlon X2 5000+ หรือจะเอา 5600+ ดีครับ
          ABIT AX78 เห็นว่าจะเลิกผลิตแล้ว มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ งบ3500
          Geil Ultra Series 2GB
          HIS HD4850 512MB IceQ4 Turbo หรือ XFX 9800 GTX+ ดีกว่ากันครับ
          WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB
          LG GH20LS10 20X

ประมาณนี้ครับ ขอบคุณครับ
          ---------------------------------
          PC Power & Cooling Silencer 500 ATX เหลือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

HIS HD4850 512MB IceQ4 Turbo ถูกกว่าในแบบที่แรงเท่าๆกัน

Comment

PSU เทพ ดีทั้ง 2 ตัวคับ

Comment

ใช้อยู่ครับ ก่อนจะซื้อผมก็ดูรีวิวจากเวบนอก เห็นแล้วมันทำคะแนนได้ดี เลยสอยมาใช้แล้วก็ไม่ผิดหวัง ตัว PC Power 500w. มี 80+ ด้วยนะ

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

Comment

เป็นผมเอา OCZ เพราะชอบเป็นการส่วนตัวครับ
                    ระดับทั้ง 2 ตัวพอๆกันครับ ชอบตัวไหนเอาตัวนั้นเด้อ

Comment

พึ่งผ่านมาอ่านเจอหลังจากได้ซื้อตัว PC Power ตัวนี้มา พอดีว่าพี่ทางร้าน J.I.B. เชียงใหม่แกแนะนำตัวนี้มา
                      ก็ไม่รู้จักหรอกครับ ราคา 2800 ผมก็บ่นในใจแม่งแพงชิบ แต่พอเปิดกล่องดูแล้วรู้สึกถูกใจซะงั้น ตัวเรียบๆดำๆ
                      เหมือนจะไม่มีอะไร แต่หลังจากได้อ่าน Review มา ก็พอจะมั่นใจได้ว่าของเค้าดีจริง

Comment

ไม่ต้องลังเล ใช้อยู่ ดีก่า BZ700 เงียบมาก

system ผมนะ
                        DFI Dark P35
                        E8400
                        HD 640KS x 2 RAID 0
                        DVD 1 ตัว
                        Inno 9800GTX+
                        4GB G.Skill PI 1066
                        12cm FAN 1300rpm 4 ตัว
                        8cm Arctic Cooling 2 ตัว
                        ปั๊มน้ำ P500 1 ตัว
                        พัดลมเป่าแรม Arctic Cooling
                        หลอด UV 2 หลอด

เล่นเกมไม่เคยวูบ หรือ Restart

ใช้ BZ700 วูบ และ Restart ไปเคลม HWH เอาสภาพเฮงซวยมาเปลี่ยนให้ ถามว่าของใหม่ไม่มีเหรอไง ตอบ ไม่มี เขาเปลี่ยนส่วนที่อยู่ข้างใน อย่าไปดูภายนอก -*-' คิดก่อนพูดหรือปล่าววะ
                        เอามาใช้ เหมือนเดิม ว่าจะลองไปเครมอีกรอบ ถ้ามีปัญหา ตัดสินใจอยู่ว่าจะเควี้ยงใส่หน้าเลยดีไหม
                        พก .... ไปด้วย หึ หึ

Comment

ผมใช้ i-cute แฮะ ไฟสีฟ้าๆ น่ารักดี อิอิ

Comment

Silencer รู้สึกใช้ 12Volt Single Rail แต่ AMP สูง
                            BZ ใช้ 12Volt Multiple Rail 4 Rail เฉลี่ย AMP ลองเลือกดูครับ

Comment

Working...
                            X