Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับvaioครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับvaioครับ

คือsz35 กับ c14 อันไหนเล่นเกมดีกว่ากันครับระหว่าง2รุ่นนี้ แล้วการ์ดจอ256 กับ128ต่างกันเยอะไหมครับ

ถ้าเทียบในส่วนของการเล่นเกม C14 ย่อมเหมาะกว่าครับแต่ก้อไม่ได้หมายความว่า SZ35 ด้อยกว่านะครับ เพียงแต่ละรุ่นจะออกแบบมาเพื่อให้ใช้งานที่ต่างกันครับ
    SZ35 แบตเตอรี่นาน 6.5 hours วัสดุตัวเครื่องเบา 1.69 kg.ตัวเครื่องเป็นคาร์บอนไฟเบอร์
    สามารถเลือกโหมดการใช้งาน ได้ stamina mode & speed mode
    ส่วย c14 แบตน้อยกว่าแต่กราฟิกแรงกว่า ตัวเครื่องหนัก 2.3 kg ตัวเครื่องเป็นแมกนีเซียมอัลลอย
    อันนี้ก้อถือเป็นรุ่น resonable price อะคับราคาไม่แพงและสเปกค่อนข้างแรงพอสมควรครับ

Comment

Originally posted by bluepixzar View Post
      ถ้าเทียบในส่วนของการเล่นเกม C14 ย่อมเหมาะกว่าครับแต่ก้อไม่ได้หมายความว่า SZ35 ด้อยกว่านะครับ เพียงแต่ละรุ่นจะออกแบบมาเพื่อให้ใช้งานที่ต่างกันครับ
      SZ35 แบตเตอรี่นาน 6.5 hours วัสดุตัวเครื่องเบา 1.69 kg.ตัวเครื่องเป็นคาร์บอนไฟเบอร์
      สามารถเลือกโหมดการใช้งาน ได้ stamina mode & speed mode
      ส่วย c14 แบตน้อยกว่าแต่กราฟิกแรงกว่า ตัวเครื่องหนัก 2.3 kg ตัวเครื่องเป็นแมกนีเซียมอัลลอย
      อันนี้ก้อถือเป็นรุ่น resonable price อะคับราคาไม่แพงและสเปกค่อนข้างแรงพอสมควรครับ
      ตามนี้เลยท่าน ส่วนตัวชอบ Sz มากก่าเพราะมันเบาและเล็กได้ใจ แต่ตังค์ผมมีไม่ถึง

Comment

รีบไปซื้อซะของเขาขาดตลาด

Comment

ซื้อนานและครับอยากรู้เฉยๆ หุหุแต่อยากถามอีกเรื่องครับถ้าใช้wireless mouse กับ usb mouseเฉยๆ เปลืองแบตพอกันป่ะครับ แล้วควรปรับแบบไหนดีให้เครื่องประหยัดแบตมากที่สุด เพราะใช้ได้แค่4ชม.เอง เห็นที่บอกไว้มัน6.5ชม.

Comment

ทุกยี่ห้อนะครับเขาจะเอาค่าที่ทดสอบแบบเซฟสุดๆมาบอกว่าใช้เปิดได้นานเท่าไหร่(แบบหรี่แสงเปิดทิ้งไว้เฉยๆ)มาเปนจุดขาย ซึ่งของโซนี่ถ้าเทียบหน้าจอ และใช้แบตก้อนเดียวตามโหมดใช้งานถือว่าคุ้มนะ
            แต่ถ้าเราใช้งานจริงอาจจะไม่ถึงเพราะแต่ละคนใช้งานไม่เหมือนกัน
            วิธีเซฟไฟเมื่อไปข้างนอก สว่างอยู่แล้วหรี่ไฟจอลงครึ่งนึงหรือทั้งหมด ไม่เปิดไดร์ฟอ่านเพราะจะกินไฟ
            ไม่ต่ออุปกรณ์มากเกินจำเป็น และปรับไปที่stamina โหมดก็อยู่ได้นานขึ้นละ

ใช้usbดีกว่า ไม่เสียเวลาและต้องมานั่งใส่เปลี่ยนถ่านเม้าส์อีก หรือใช้เม้าสืของตัวเครื่องให้ชินซะ จะได้คุ้มราคาเครื่องด้วยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

ไม่เปงไรช่วยๆกัน

Comment

Working...
                X