Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 2ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 2ตัว

ตอนนี้เครื่องผมไฟไม่พอ มี no name400W 2ตัว ใช้อยู่1ตัว และถ้าอยากเพิ่ม 400W no nameเข้าไป จะดีไหม(จะมีปัญหารึเปล่า และถ้าบวกลบค่าไฟไปจะคุ้มไหม ) หรือว่าซื้อ Supply ตัวใหม่เลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีปัญหา มีแค่ความยุ่งยากที่เพิ่มมาเล็กน้อย เกี่ยวกับ การจัดสาย

เรื่องค่าไฟ + แต่นิดหน่อย เพราะมันก็กินไฟเท่าที่เครื่องมันใช้

เช่น PSU 400 W เครื่องกิน 300 ค่าไฟก็คิด 300
    ต่อ PSU 400 W เข้าไปอีกต้ว แต่เครื่องเดิม ก็กิน 300 เท่าเดิม (เพิ่มมาเล็กน้อย ค่าสูญเสียพลังงานไปเป็นความร้อน ของ psu ตัวที่สอง)

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอยืมกะทู ถามต่ออีกนิดนะจ้า คือ ถ้าเราจะใช้ psu 2 ตัว
        และอยากให้กดสวิทชเปิด ปุ่มเดียวเหมือนเดิม
        ผมสามารถ จั้มสาย สี เขียว กะสายสีดำ ของ psu ทั้งสองตัว เข้าหากัน เพื่อจะให้มีสวิทชเปิดตัวเดียวได้ไหม
        (หรือว่ามันจะซ๊อตหว่า -*-) ถ้าไม่ได้ จะมีวิทีต่อยังไงคับ จัยจ้า

Comment

ทำตามนี้ครับ

http://www.overclockzone.com/pod/%5B...OD2/index.html

Comment

Working...
          X