Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้พี่ๆแนะนำ Wireless Modem หน่อยค่ะ แชร์ 2 เครื่อง ไม่แพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้พี่ๆแนะนำ Wireless Modem หน่อยค่ะ แชร์ 2 เครื่อง ไม่แพง

พอดีตอนนี้ใช้ Modem Usb แช 2 เครื่อง เครื่องแม่ชั้น1 เครื่องลูกชั้น 3 สายรกมากค่ะเลยอยากเปลี่ยนไปใช้
    Wireless Modem อยากให้พี่ๆแนะนำยี่ห้อ รุ่น หน่อยค่ะ แล้วก็ แชร์ 2 เครื่องนี่ มันต้องเสียบตัวที่รับสัญญาณWireless USB ไว้ที่ เครื่องลูกชั่ยมั้ยคะ เหมือนเคยเห็น แล้ววีธีการ SET แชร์ 2 เครื่องนี่ทำยังไงคะ ไม่รู้ว่าสัญญาณจะถึงรึปล่าว 3 ชั้นนี่ -*-

D-Link DSL-2640T

บ้านเพื่อนเป็นตึกแถว 4 ชั้น ใช้ได้ปกติ...

แต่ถ้ากลัวไม่ได้ หาที่เป็น wireless n มาใช้ครับ
    Last edited by unix; 2 Sep 2008, 15:23:53.

Comment

wireless N แรงรึเปล่าไม่ทราบเพราะไม่เคยใช้ครับ แต่แพงแน่นอนครับแค่ access point ก็เกือบ4พันแล้วมั้งครับ
      ไหนจะการ์ดฝั่ง client อีก รวมก็ใกล้ๆหมื่นแหละครับ ถ้าจะเอาแบบไม่มีสายเลย ก็ต้อง access point 2 ตัวครับ
      ต่อจาก modem 1 ตัว ทำเป็น repeater mode ที่ชั้น 2 อีก 1 ตัวแล้วก็ wireless lan ที่เครื่องคุณที่ชั้น 3 ครับ

Comment

Working...
      X