Announcement

Collapse
No announcement yet.

มิกะไม่เก่งเรื่องคอมฯ อยากจะถามผู้รู้ สเปกนี้ดีป่าวค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มิกะไม่เก่งเรื่องคอมฯ อยากจะถามผู้รู้ สเปกนี้ดีป่าวค่ะ

สเปกนี้ค่ะ
    INTEL CORE 2 DUO E8400
    ASUS P5Q DELUX
    XFX 9800 GTX+ 512MB DDR3
    WD 5000 AACS 500 GB,SATA II
    Kingston HyperX 4G/6400D2K2 หรือ A-DATA Gaming DDR2 800G 4GB/800
    Tagan TG600-U38 600W
    Cass iCUTE Super 18
    CPU Cooler Scythe Ninja 2
    Creative X-Fi Extreme Gamer
    LCD AOC 2217V 22"
    DVD-RW LG หรือยี่ห้ออื่นก้อได้

งบไม่เกิน 40,000 บาท หรือเพิ่มได้ไม่เกิน 42000
    เงินพอไหมคะกับสเปกแค่นี้ หรือต้องเปลี่ยนอะไรอีกไหมค่ะ
    แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

re

แกล้งป่ะเนี่ย spec อย่างนี้(ไม่แรง......ก็บ้าละ)

Comment

เงินน้อยไป
      แกล้งมาทำเป็นผู้หญิง
      เห็นในบอร์ดนี้มีงูเยอะ

Comment

เฮ้อออ ถ้าไม่รู้ว่าแรง ไหม แล้วเลือกมาได้ไง เห็นมาเยอะละแบบนี้

ปล. ทำไรก็ไม่บอก
        Last edited by serlordnut; 2 Sep 2008, 14:14:11.

Comment

INTEL CORE 2 DUO E8400
          ASUS P5Q DELUX ไม่ OC ก็ลดมาเอา P5Q-Pro ประหยัดได้เยอะ ใช้งานเหมือนกันครับ
          XFX 9800 GTX+ 512MB DDR3
          WD 5000 AACS 500 GB,SATA II
          Kingston HyperX 4G/6400D2K2 หรือ A-DATA Gaming DDR2 800G 4GB/800
          Tagan TG600-U38 600W
          Cass iCUTE Super 18
          CPU Cooler Scythe Ninja 2 ถ้าไม่ OC ซิ้งคเดิมใช้ได้ครับ
          Creative X-Fi Extreme Gamerไม่จำเป็น แต่ถ้าเน้นฟังเพลง หรือชอบ EAX 5.0 ก็ไม่ว่ากัน
          LCD AOC 2217V 22"
          DVD-RW LG หรือยี่ห้ออื่นก้อได้
          .

Comment

Originally posted by keedza View Post
            สเปกนี้ค่ะ
            INTEL CORE 2 DUO E8400<<6,100
            ASUS P5Q DELUX<<<6,590
            XFX 9800 GTX+ 512MB DDR3 <<<6,890
            WD 5000 AACS 500 GB,SATA II<<<2,500
            Kingston HyperX 4G/6400D2K2 หรือ A-DATA Gaming DDR2 800G 4GB/800 <<<3,100
            Tagan TG600-U38 600W<<<3,990
            Cass iCUTE Super 18<<<2,900
            CPU Cooler Scythe Ninja 2<<1,790
            Creative X-Fi Extreme Gamer <<<3990
            LCD AOC 2217V 22"<<ไม่แน่ใจน่าจะไม่เกิน 7,000
            DVD-RW LG หรือยี่ห้ออื่นก้อได้<<<800

งบไม่เกิน 40,000 บาท หรือเพิ่มได้ไม่เกิน 42000
            เงินพอไหมคะกับสเปกแค่นี้ หรือต้องเปลี่ยนอะไรอีกไหมค่ะ
            แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
            รวม 45,650 คิดว่าไม่พอครับ

สเปคแรงมาก

Comment

บางตัวเกินความจำเป็น
              บางตัวก็แพง แรงได้แค่ของถูกครับ เมื่อใช้งานจริง

Comment

ให้ร้านจัดสเปกให้ค่ะ
                คืออยากได้ความเห็นหลายๆคน
                สเปกนี้ดีป่าว ดูแล้วมีอุปกรณ์อะไรบ้างที่ต้องเปลี่ยน
                หรือต้องเอาออกบ้าง กลัวโดนหลอกค่ะ
                ตอนนี้กำลังหาข้อมูลและเรียนรู้เกี่ยวกับคอมฯอยู่คะ
                ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำหรือความคิดเห็นจากเพื่อนๆ
                เพราะไม่รู้จิงๆ
                แล้วเพื่อนๆพอจะแนะนำร้านที่น่าเชื่อถือบ้างได้ไหมค่ะ
                คือว่าจะพาพ่อไปซื้อด้วยค่ะประมาณเดือน พ.ย.ค่ะ
                ขอบคุณที่เพื่อนๆให้คำแนะนำนะค่ะ

Comment

อ้อ เกือบลืม
                  เน้น เล่นเกม งานกราฟฟิกเอนิเมชั่น งานออกแบบค่ะ
                  และอีกอย่างหนูเป็นผู้หญิง อย่าเข้าใจผิด
                  คิดว่าเป็นผู้ชายนะคะ

Comment

member เก่าจาง อิอิ

Comment

ถามนิดได้ใหมครับ ร้านใหนจัด แรมตัวนี้ให้ครับผม HyperX

Comment

หนูก็เป็นผู้หญิงเหมือนกัน แต่แกล้งทำเป็นผู้ชาย รักนะแต่ไม่กล้าแสดงออก

Comment

รบกวนอีกแระ
                          เห็นว่าช่วงเดือน พ.ย. มีงานคอมฯ
                          คือจะซื้อช่วงเดือน พ.ย. พอดี
                          ในงานราคาจะถูกลงเยอะไหมคะ

Comment

Originally posted by keedza View Post
                            รบกวนอีกแระ
                            เห็นว่าช่วงเดือน พ.ย. มีงานคอมฯ
                            คือจะซื้อช่วงเดือน พ.ย. พอดี
                            ในงานราคาจะถูกลงเยอะไหมคะ
                            spec นี้ กว่าจะถึง พย.

ราคาก็ตกลงเยอะละครับ

Comment

ชื่อร้านจำไม่ได้ค่ะ
                              แต่จำได้ว่าร้านอยู่ตรงไหน
                              หรือแนะนำร้านดีๆให้หน่อยได้ไหมค่ะ
                              แล้ว HyperX ดีไหม

Comment

Working...
                              X