Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx 8800gt zelman alpha edition ปรับรอบพัดลมไม่ได้ ช่วยทีครับ 98c แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx 8800gt zelman alpha edition ปรับรอบพัดลมไม่ได้ ช่วยทีครับ 98c แล้ว

ใช้ riva tune ปรับแล้วแต่พัดลมมันไม่แรงขึ้นเลย อุณภูมก็ไม่ลดครับช่วยที
    ถ้าไปเคลม เข้าจะเอาตัวเก่าๆที่ซ่อม เอามาเปลี่ยนให้เรามั้ยครับ
    พอดีเพิ่งซื้อมา 10 วันเอง
    1.ปกติ 65 c ครับ
    2.เคส cooling master Elite 330 ครับ

จับที่ซิ้งตอนเล่นเกมส์ดูก่อนว่าร้อนขนาดนั้นมั้ย

Comment

เปิดฝาัพัดลมเป่าคับ เย็นลงอีกแน่นอน

Comment

ทำไมรุ่นนี้ล็อตหลังๆปัญหาเยอะจัง ผ่าน QC มาป่าวเนี่ย

Comment

ผมชอบน้องที่เค้าเต้นอยู่ข้างบนอะ น่ารักดี

Comment

ช่วงนี้อากาศร้อนไม่รู้เกี่ยวเปล่า 9800GT ผมก็เคยไปถึง 90 มาแล้วแต่ตอนนี้มันมานิ่งที่ 75 เพราะ HR-03 ขนาดนี้ยังร้อนเลยครับ

Comment

XFX 8800GT Zalman ของผมเล่น Crysis ไป 2-3 ชั่วฏมง มากสุดไม่เกิน 65 เลยคร้าบ

idel ที่ 47

Comment

สงสัย ดวงแหง เจอตัวร้อน

Comment

ผม ปกติที่ 50

full load 73 ครับ

ปิดเคสนะครับ ห้องไม่แอร์

ผมก็ปรับรอมไม่ได้เหมือนกัน river มันบอกว่าไม่รู้จักเลยปรับไม่ได้

Comment

เล็งอยู่และกังวลอยู่เหมือนกัน เห็นเวปนอกบอกว่าพัดลมมันเป็น 2 พิน เลยปรับรอบไม่ได้ (100% ตลอด) ท่านที่ใช้อยู่รู้สึกว่ามันเสียงดังไหมครับ?

Comment

Originally posted by Carbone View Post
                      เล็งอยู่และกังวลอยู่เหมือนกัน เห็นเวปนอกบอกว่าพัดลมมันเป็น 2 พิน เลยปรับรอบไม่ได้ (100% ตลอด) ท่านที่ใช้อยู่รู้สึกว่ามันเสียงดังไหมครับ?
                      รุ่นนี้ปรับ 100% ยังไม่ดังเลยคับ แถมไม่ได้เย็นขึ้นเลย

Comment

รุ่นนี้ปรับรอบไม่ได้ครับ ดูได้จากสายไฟพัดลมมีสองเส้นครับไม่ได้มี3เส้นปรับในโปรแกรมให้ตายก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

Comment

เสียงไม่ดัง ปรับรอบไม่ได้ครับ
                          ถ้าเอาไปเครม ดีมั้ยครับ กลัวจะได้ขอเก่าๆอ่ะครับ
                          หรือซื้อซิ้งใหม่
                          หรือใช้ๆไปเหอะ

Comment

Working...
                          X