Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกให้ผมหน่อยครับ eee

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกให้ผมหน่อยครับ eee

eee901 กับ eee1000h ในใจผมตอนนี้ชอบขนาดของ 901 มากกว่าแต่อ่านไปอ่านมามีหลายคนบอกว่า ssd มันช้ากว่า hd เลยอยากจะรู้ว่าช้ากว่ามากไหมครับถ้าลงวินโดว์มันจะช้ามากไหม แล้วเล่นเกมเล่นเกมพวก game house ได้ไหมครับ พวกเสริฟอาหารอะครับ แล้วมันจะเล่นพวก Cm Ra2 warcraft3 ไหวไหมครับ

คือว่าที่ช้าอะฮะ นั่นของ acer ครับ น่าจะเป็นของเกรดต่ำนิดนึง การเขียนข้อมูลเลยช้ากว่า hdd ไอ้ตัวที่ขาย 9000อะฮะ แต่ถ้ามาโมทำระบบเป็นแบบfat32 และลดการ page file ก็พอช่วยได้ฮะ ส่วนของ eee น่าจะเร็วกว่า เกมเฮาสคาดว่าเล่นได้สบายๆๆ ส่วน cm r2 พอได้ แต่วาคาฟ ถ้าปรับภาพสุดๆ น่าจะกระตุกฮะ
    ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมจาก http://www.trendypda.com

Comment

โดยปกติ SSD จะเร็วกว่า HDD มากครับ และความเร็วคงที่ด้วย
      แต่สำหรับเครื่องราคาต่ำ เค้าก็ลดต้นทุนเอาของคุณภาพสมราคามาใส่ให้
      คงจะไม่ต้องอธิบายต่อแล้วใช่ไหมครับ สรุปว่ามันก็เป็นเยี่ยงนี้แล...

Comment

10" ครับ แนะนำเลยถึงใจกว่ากันเยอะ ทั้ง ยาว ทั้งใหญ่ 8" ไม่มันหรอกครับ อันนี้ผมถามมาจาก สาวๆที่เคย ลอง! มาน่ะครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
          10" ครับ แนะนำเลยถึงใจกว่ากันเยอะ ทั้ง ยาว ทั้งใหญ่ 8" ไม่มันหรอกครับ อันนี้ผมถามมาจาก สาวๆที่เคย ลอง! มาน่ะครับ
          หงะ!... งั้นของผม 14.1 นิ้วครับ สะใจกว่า แบบยาวซะด้วย

Comment

สรุปแล้วพอๆกันใช่ไหมครับพอดีให้แฟนไปดูแล้วเขาชแบ 8.9''อะครับผมเลยมาถามก่อนว่ามันดีไหมแต่ชอบตรงที่ssd มัน กระเทือนได้มากกว่า HD เหมาะแก่การพกพาดีครับ สรุปผมเลือก 901 นะครับขอบคุณครับ

Comment

ดีแล้วครับ ชอบแบบไหนเอาแบบนั้นจะได้ถูกใจครับ เล็ก ดีด้วยไม่ทรมานเท่าไหร่

Comment

ดีแล้วครับ ตอนลง Windows ให้ไปลงใน SSD 4GB ห้ามลงใน 16GB นะครับ ไม่งั้นช้า

Comment

Working...
                X