Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9450 คุณๆอุณภูมิเท่าไหร่บ้างคับทำไมของผมมันร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9450 คุณๆอุณภูมิเท่าไหร่บ้างคับทำไมของผมมันร้อนจัง

Q9450 คุณๆอุณภูมิเท่าไหร่บ้างคับทำไมของผมมันร้อนจัง หรือว่าใช้ซิ้งเดิมอุณภูมิเท่านี้ก้อปกติดีอ่ะคับ ไม่ได้ลากไปไหนด้วยนะคับอุณภมิเท่านี้
    Attached Files

น่าจะร้อนไปหน่อยครับ ทั้งการ์ดจอ ทั้ง CPU ลองจัดสายในเคสให้โล่งๆ กับพัดลมปรับรอบขึ้นไปได้อีกหน่อยครับ ของผมตอนนี้ลากไป3g ร้อนไม่เกิน 55 องศาครับโปรแกรมเดียวกัน แต่ถ้าดูในBIOS จะเห็นอุณภูมิจริงกว่านี้มั้งครับ

Comment

ห้องอากาศถ่ายเท สะดวกไหมครับ

ส่วนอุณหภูมิ การ์ดจอ HD48xx 50องศา ไม่ร้อนหรอกครับ

Comment

ประกอบซิงค์ CPU ไม่ถูกวิธี

Comment

ไม่มีให้ใช้ ^^

Comment

ซิ้งอะไรอะคับ

Comment

ผมอยู่ราวๆ 25-30C เองครับ

Comment

ร้อนไป ลองเปิดฝาดูถ้าลดลง ก็ลองติดพัดลมเคสตัวใหญ่ๆเพิ่ม

Comment

ยังไม่มีใช้เลยเอามาเทียบให้ดูไม่ได้ เอา E8400 ไปแทน

E8400 53-54c อุณหภูมิห้อง 30c เวลา 20.57น. กทม.

Comment

อุณหภูมิใน โปรเเกรมในวินโดว์ ไม่ตรง ควรจะตรวจดูใน Bios ครับจะเที่ยงตรงที่สุด
                    ++++

Comment

ผมว่ามันก็ไม่สูงนะครับ
                      Last edited by micky_atp; 2 Sep 2008, 21:16:03.

Comment

Q9450ของผมอุณหภูมิมันแล้วแต่ช่วงเวลาแต่ละช่วงนะครับตั้ง 48-62 แต่อุณหภูมิถึง62ก็ตอนRenderงานนะครับส่วนมากก็ราวๆ52-54ตลอด
                        Last edited by osamuc4; 2 Sep 2008, 21:42:21.

Comment

ขอโทดทีคับพอดีไปเรียนมทาพึ่งได้มาตอบ

Comment

ซิ้งเดิมหรอครับ

ปกติครับ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                              ห้องอากาศถ่ายเท สะดวกไหมครับ

ส่วนอุณหภูมิ การ์ดจอ HD48xx 50องศา ไม่ร้อนหรอกครับ
                              ห้องก้อไม่ร้อนอะรัยคับถึงไม่ได้ติดแอก็เถอะ ส่วนกาดจอตอนแรกมันมาที่80องศา
                              เลยใช้ ccc ปรับรอบจนมันเหลือ50อ่ะคับ

Originally posted by @ToUcH@ View Post
                              น่าจะร้อนไปหน่อยครับ ทั้งการ์ดจอ ทั้ง CPU ลองจัดสายในเคสให้โล่งๆ กับพัดลมปรับรอบขึ้นไปได้อีกหน่อยครับ ของผมตอนนี้ลากไป3g ร้อนไม่เกิน 55 องศาครับโปรแกรมเดียวกัน แต่ถ้าดูในBIOS จะเห็นอุณภูมิจริงกว่านี้มั้งครับ
                              ขอบคุณมากคับเดี๋ยวลองเช็คใน Bios ดูอีกที

Originally posted by Deenkung View Post
                              ประกอบซิงค์ CPU ไม่ถูกวิธี
                              อ่ะคับต้องถอดมาประกอบใหม่ไหมอ่ะคับ เพราะตอนประกอบยืมซิริโคนเพื่อนมาใช้หมดแล้ว

Originally posted by panuza View Post
                              ซิ้งอะไรอะคับ
                              ซิ้งเดิมๆที่แถมมาเลยคับ

Originally posted by TWK. View Post
                              ไม่มีให้ใช้ ^^
                              อิอิ ค้าบลองไปของตังสมจิต จงจอหอดูนะคับ เผื่อได้มาซื้อ อิอิ

Originally posted by asphere View Post
                              ผมอยู่ราวๆ 25-30C เองครับ
                              ใช้ซิ้งของอะรัยอ่าคับเผื่อผมหาซื้อมาใช้ด้วย

Originally posted by vueja View Post
                              ร้อนไป ลองเปิดฝาดูถ้าลดลง ก็ลองติดพัดลมเคสตัวใหญ่ๆเพิ่ม
                              ขอบคุณมากคับ

Originally posted by oadoad View Post
                              ยังไม่มีใช้เลยเอามาเทียบให้ดูไม่ได้ เอา E8400 ไปแทน

E8400 53-54c อุณหภูมิห้อง 30c เวลา 20.57น. กทม.
                              53-54c ได้ลากป่าวอ่ะคับ หรือว่าปกติ

Originally posted by Jamesnuke View Post
                              อุณหภูมิใน โปรเเกรมในวินโดว์ ไม่ตรง ควรจะตรวจดูใน Bios ครับจะเที่ยงตรงที่สุด
                              ++++
                              ขอบคุณคับเดี๋ยวลองไปเช็คดูก่อนละ
                              Originally posted by micky_atp View Post
                              ผมว่ามันก็ไม่สูงนะครับ

Originally posted by osamuc4 View Post
                              Q9450ของผมอุณหภูมิมันแล้วแต่ช่วงเวลาแต่ละช่วงนะครับตั้ง 48-62 แต่อุณหภูมิถึง62ก็ตอนRenderงานนะครับส่วนมากก็ราวๆ52-54ตลอด
                              วันนี้ 21:09
                              ส่วนของผมนี่ถือว่าร้อนไปป่าวอ่ะคับ
                              Last edited by eminemzz; 3 Sep 2008, 00:28:29.

Comment

Working...
                              X