Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!! ทำไมแฮงค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย!!! ทำไมแฮงค์

เครื่องผมเป็นไรไม่รู้หลังจากที่เพิ่มแรมอีก2Gมาใส่ เวลาใช้ซีพียูหรือเล่นเกมหนักๆมันจะค้างไปเลย ตอนแรกนึกว่าpsuไม่พอเลยไปซื้อ Enhance ENP-5150G 500w มาพอลองดูมันก็ยังแฮงค์อีก แต่พอลองถอดแรมออกก็ใช้ได้ตามปรกติเลย มันเป็นไรกันแน่ครับ เป็นที่psuไม่พอหรือแรมเจ๊ง
    สเปคเครื่องผมนะครับ
    C2D E8400 3.0GHz
    M/B Gigabyte EP45-DS3
    Ram Corsair XMS2 DDR2 800MHz 1 G*4
    H/D Seagate 320GB 7200rpm SATA2
    VGA Powercolor HD4850 512mb ddr3
    DVD LG GH22LP IDE
    กับพัดลมled1ตัว ธรรมดา1ตัว กับไฟนีออน2หลอด
    ช่วยหน่อยครับ

แรมdual หรือแรม เดี่ยวครับ ลองใส่เล่นทีละตัวดูครับ

Comment

แรมใส่ 4 ตัวเลยหรอครับ

Flash Bios ครับ

ไบออสเดิม ๆ ส่วนใหญ่จะมีปัญหาเวลาใส่แรมครบทุกช่อง

หรือไม่ก็ลองปรับ CL 3 ดูครับ อาจแก้ได้

Comment

แล้วมันจะเกี่ยวกับpowerไม่พอป่าวครับ

Comment

PSU ไม่เกี่ยวแล้วมั้งนะ คงต้อง อัพbios ดูเอา

Comment

Working...
          X