Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องพอร์ตแลนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องพอร์ตแลนหน่อยครับ

M/B ที่เค้าให้พอร์ตแลนมา 2-4 พอร์ต มีประโยชน์ยังไงเหรอครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ก็ต่อlanได้เยอะขึ้นไงครับ เหมาะเอาไว้ทำsvอะ อีกอย่างมีไว้เผื่อเหลือ ดีกว่าขาด

Comment

แบบว่าทำ sv ในเครื่องตัวเองได้เลยหนะเหรอครับ แล้วถ้าใช้เน็ตหลายสายจะทำให้ความเร็วเพิ่มขึ้นปะครับ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

เอาไว้ SLi กะ Crossfire Lan

อิอิ

Comment

Originally posted by automation View Post
            เอาไว้ SLi กะ Crossfire Lan

อิอิ
            งั้นถ้าต่อ 2m 2 สายก็จะเ้ป็น 4m ใช่มะครับ

Comment

ทำ Link aggregation

Comment

Originally posted by mcbonton View Post
                แบบว่าทำ sv ในเครื่องตัวเองได้เลยหนะเหรอครับ แล้วถ้าใช้เน็ตหลายสายจะทำให้ความเร็วเพิ่มขึ้นปะครับ
                -กรณีต่อ PC เข้า Modem/Router ตรงๆนะงับ-
                ถ้ามีหลาย connection แล้ว ทางออก net มีหลายทาง (หลาย modem หลายเบอร์) ด้วยก็เร็วขึ้นงับ อย่างเช่นพวก load bit ที่มัน connection หลายๆ connection ไป หลายๆ peer แต่ละ peer ก็อาจจะใช้ net คนละเส้นกันได้

หมายเหตุ
                1. สาย Lan ความเร็ว 100M-1G งับ เพราะฉนั้น 1 เส้นเข้า Hub/Switch แล้วค่อยแยก หลาย Router ก็ได้เหมือนกัน
                2. ต้อง Config Network แบบ load balance เป็น (ยากเอาเรื่องละ) ปกติ เลยใช้ ต่อเข้า Server สำหรับ load balance เลยดีกว่า เพราะฉนั้น ปกติเครื่องพวกนี้เลยเอาไว้ทำ server load balance นั้นละงับ
                3. เอาเครื่อง ปกติเสียบ lan card เพิ่มเอาก็มะต่างกันเท่าไหร่งับ ^^'

Comment

อยากมีเยอะๆมั้งจัง

Comment

ว่าแต่ว่า ถ้าใช้ Lan Onboard กับ การ์ดแลนแบบแยกมันต่างกันมั๊ยคร๊าบบบ

Comment

ถ้าใช้ทำ server แนะนำใช้การ์ดแยกครับ

Comment

Working...
                      X