Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ OS ของ MAC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ OS ของ MAC

ถ้าลง OS ของ MAC บน PC นี้มันมีข้อแตกต่างจาก เครื่อง MAC ไหมครับ เพราะว่าผมจะซื้อ เครื่องMAC มาใช้ แต่เห็นว่าเดิ๋ยวนี้ PC ลง MAC ได้ อยากทราบว่ามันดีหรือไม่ดีครับ รบกวนบอกหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

Mac On PC ลงยาก ผมยังลงไม่ได้เลย

Comment

Mac On PC ลงยาก ผมยังลงไม่ได้เลย

Comment

จะว่าดีก็ดีนะ แต่ทำให้มัน ได้ดั่งใจนี่ยากเหลือเกิน ปรับนู้นปรับนี้ เด๋วไม่ซับพอดบ้างอะไรบ้าง
        แต่ถามว่าคุ้มไหม แน่นอน คุ้มมากๆตอนนี้ ผมใช้ อยู่2 Os Xp กะ Macเท่ ซึ่ง Xp ผมใช้ทำงานทั่วไป
        ส่วน Mac ผมใช้ทำเพลงหน่ะ ต้องการลง Logic แต่ผมก็ว่าดีนะ หนุกดี
        เหมือนทำชิ้นงานซักอย่าง ทำได้ออกมาดีก็ภูมิใจ 55+

Comment

แตกต่างแน่คับ บางอย่างใช้ไม่ได้เหมือนของแท้หรอก... ที่ใช้ บน PC เพราะงบน้อย เลยลองใช้ดูไง -*- แต่ผมว่า ก็เวิร์คดีนะ ใช้ควบคู่กะวินโดวส์อ่ะ ลองดูนะค๊าบ

Comment

ผมก็อยากลงดูเหมือนกัน
            Last edited by papermoon; 3 Sep 2008, 06:50:22.

Comment

จริงๆ มันอาจจะเรื่องมากเรื่องของ hardware นิดหน่อย
              แต่ถ้าเราเลือกมาแล้ว ผมว่ามันก็เกือบเหมือนแมคแท้ล่ะครับ

n/b ผมนี่โชคดี ใช้ได้เกือบครบ แต่ต้องลง driver + patch นิดหน่อยถึงจะใช้ได้

Comment

แล้วการแสดงผลละครับ แบบไหนดีกว่ากัน

Comment

Working...
                X