overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: ขอบ่นถึงร้าน BigIT ณ พันทิพย์หน่อย

OverclockZone Member

Default ขอบ่นถึงร้าน BigIT ณ พันทิพย์หน่อย

ขอบ่นถึงร้าน BigIT ณ พันทิพย์หน่อย

คือผมได้สั่ง M/B Asrock alive nf6p กับทางเวป BigIT ของ Com7 จะไปรับของที่สำนักงานสี่แยกคลองตัน แต่พนักงานบอกว่าของหมด ให้ไปรับที่ร้าน BigIT ชั้น 3
    ห้อง 369 พันทิพย์ พนักงานถามผมว่าสะดวกไปรับของกี่โมง ผมบอกประมาณ 3-4 โมงเย็น
    เขาก็บอกได้ๆ เดี่ยวจะโทรแจ้งทางร้านไว้ให้ ผมไปถึงร้านตอน 16.45น.

ไปถึงก็บอกว่า สั่งของ online ไว้ แล้วจะมารับของที่นี่
    พนักงาน.. ก็ถามว่าสั่งอะไรไว้ หมายเลขการสั่งของเลขอะไร
    ผม... บอกไป สั่ง M/B asrock nf6p หมายเลขสั่งของ #25xx
    พนักงาน... มันก็จดใส่กระดาษ แล้วมันก็ไปกดคอม
    ผมก็นั่งรอตรงเก้าอี้หน้าร้าน จากนั้นไอคนที่ถามผม มันก็เดินออกจากร้านไป ผมก็นึกว่ามันไปเอาของให้ มันกลับมาตอน 17.10น.

ผมก็มองหน้ามัน มันก็มองหน้าผม มันเข้ามาในร้านเดินไปเดินมา เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ผมก็(แล้วไหน M/B กูว่ะ)

พนักงานตอนนั้นมีประมาณ4-5 คน เหมือนไม่มีใครสนใจ บางคนก็อยู่หน้าคอม บางคนก็แพ็คอยู่ ขนาดพนักงานมันนั่งเขียนบัญชีอยู่หน้าตู้กระจก ผมนั่งอยู่ตรงหน้ามัน มันยังไม่สนใจ

ไอเหียกคนที่รับเรื่องให้ผม มันอยู่แต่หลังร้าน ผมเริ่มฉุนล่ะ นั่งจ้องหน้าแม่งทุกคน ใครเดิน ไปมา กูมองแม่งหมด(มองแบบกวนตีน) ก็ยังไม่มีใครสนใจ ทีคนอื่นมาดูของ แม่งต้อนรับลูกค้าดีจัง

ณ เวลา 17.30น. พนักงานคนนึง มันถามผม "นั่งรออะไรเหรอครับ"

ผม.. อ้่าว(แล้วกูนั่งรอเหี๊ยอะไรว่ะเนี่ย)
    ผม.. ก็บอกไป นั่งรอ M/B ครับ
    พนักงาน... ที่สั่งทาง online ใช่มั๊ยครับ
    ผม...(ไอสาดด ***ก็จำได้นี่หว่า) ใช่ครับ
    พนักงาน.. มันก็วิ่งไปเอาของประมาณ 5 นาที ได้ของเลย
    ผม..ก็จ่ายตังค์ กลับบ้านด้วยความเซง แล้วกูมานั่งรออะไรตั้ง 40 นาที เห็นกูแต่งตัวจนๆ คิดว่ากูไม่มีตังค์หรือไง สาดด

OverclockZone Member Gil-wutdy's Avatar

แย่แหะ....เป็นผมโวยไปแล้วละ เหอะๆ

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

สงสัยสภาวะฉุกเฉิน อาการร้อน งานเยอะ งานยุ่ง พุ่งใส่หน้า (อันหลังไม่เกี่ยว)

เป็นผมคงถามไปแล้วว่าทำไมนานจัง ไม่ก็โวยไปเลยครับ

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

อ่านจบแล้ว

โมโหแทนคับ - -

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

"นั่งรออะไรเหรอครับ"

เซ็งนกกระจอกเลย -*-

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

สงสัยพนักงานเพิ่งนึกขึ้นได้ ก็ยังดีนะครับที่เค้ายังถามด้วยความสุภาพ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ก็นะ ใจเขาใจเรา

พวกเค้าก็อาจจะงานยุ่งๆอยู่ เลยลนๆ
    อีกอย่าง ก็ดีแล้วที่เขาถามแสดงว่าเค้าสนใจตัวคุณอยู่ แล้วรีบวิ่งไปหยิบของให้

ไปงอนเค้าทำไมกัลล~~

OverclockZone Member shinwa's Avatar

ทำไมท่านไม่ทวงเค้าอ่าครับรอเกิน 20 นาที น่าจะทวงแล้วนา -*-

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    ก็นะ ใจเขาใจเรา

พวกเค้าก็อาจจะงานยุ่งๆอยู่ เลยลนๆ
    อีกอย่าง ก็ดีแล้วที่เขาถามแสดงว่าเค้าสนใจตัวคุณอยู่ แล้วรีบวิ่งไปหยิบของให้

ไปงอนเค้าทำไมกัลล~~
    กว่ามันจะถามได้ปาไปตั้ง 40 นาทีอ่ะ ผมก็รอไปเรื่อย นึกว่าของหมด มันกำลังหาของอยู่มั้ง

ตอนนั้นลูกค้าไม่เยอะนะ มีแค่มาซื้อกล่องใส่ HDD แค่นั้นเอง พนักงานก็ว่าง สาดด

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by surrender View Post

ณ เวลา 17.30น. พนักงานคนนึง มันถามผม "นั่งรออะไรเหรอครับ"
    ท่านน่าจะบอกไปว่า "นั่งรอให้หมามันถาม"

บริการได้ใจจริงๆ สงสัยมันลืมแหละ

OverclockZone Member คนกันเอง's Avatar

แล้วทำไมท่านไม่ถามอีกทีหละคับ เป็นผม ถามตอน10นาทีไปแล้วคับ ร้านBIT it ชั้น2ดีกว่านะ ข้าง AUTO NET

คือผมไม่รู้อ่ะ ผมมือใหม่ครับ เป็น M/B ตัวแรก ที่ผมซื้อเลยนะนั่น
    ก็เห็นว่ามันรับเรื่องแล้ว
    ตอนที่ผมเข้าไปบอกว่า สั่งซื้อของ online ไว้ ผมบอกกับพนักงานคนที่เขียนบัญชีอยู่หน้าตู้กระจก มันก็เรียกพนักงานอีกคนนึงให้มาคุยกับผม

แล้วก็มีพนักงาน 2 คนเข้ามาถามผม สั่งอะไรไว้ครับ หมายเลข invoice อะไร มันถามอย่างชัดเจน แล้วก็บอกอีก เดี๋ยวเช็คให้ แล้วมันก็ไปกดคอม ผมก็นั่งรอรอรอ รอปายเรื่อยๆ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

ความอดทนสูงจังเลยนะ - -

เป็นผมเกิน 20 ต้องถามละ

ถ้าไม่ได้ยังไงจะได้ไปดูร้านอื่น

OverclockZone Member RunN18's Avatar

น่าจะลองถามเค้าอีกทีนะครับ เค้าอาจจะลืมก้อได้งานเยอะ ร้านนี้ผมเข้าประจำนะทั้งสาขา พันทิปและตะวันนา

ช่างเค้าก้อคุยประทับใจดี ยกเว้นผู้ญที่พันทิป

ส่วนที่ตะวันนี้ เกรดเอ ประทับใจในบริการของพนักงานมากครับ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ก็น่าจะถามจิกพนักงานตั่งแต่ 10 นาทีแรกเลย...

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ผมว่านะ ตอนที่ท่านไปถึงร้านตอนแรกอ่ะ เขาไม่มีของหรอกครับ
    แต่พอพนักงานเขารู้ว่าไปเอาไอ้เนี่ย มันก็สั่งให้ร้านในเครือเอาของมาให้ ก็ใช้เวลาประมาณนั้นอ่ะครับ (ถ้าไม่ติดชุมนุมนะ อิอิอิ) แล้วพอของมาถึง ก็ทำไขสือมาถามว่ามาทำอะไร (กันโดนด่า ทั้งที่โดนด่าในใจแน่นอน อิอิอิ) แล้วก็เอาของมาให้
    ปกติครับ ของไม่มีแต่บอกมีไว้ก่อน แล้วค่อยหาของมาให้

OverclockZone Member merlix's Avatar

เหนงี้หลายร้านเลย อยากจะถามว่า เมิงจะขายของมั้ย 555

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    ผมว่านะ ตอนที่ท่านไปถึงร้านตอนแรกอ่ะ เขาไม่มีของหรอกครับ
    แต่พอพนักงานเขารู้ว่าไปเอาไอ้เนี่ย มันก็สั่งให้ร้านในเครือเอาของมาให้ ก็ใช้เวลาประมาณนั้นอ่ะครับ (ถ้าไม่ติดชุมนุมนะ อิอิอิ) แล้วพอของมาถึง ก็ทำไขสือมาถามว่ามาทำอะไร (กันโดนด่า ทั้งที่โดนด่าในใจแน่นอน อิอิอิ) แล้วก็เอาของมาให้
    ปกติครับ ของไม่มีแต่บอกมีไว้ก่อน แล้วค่อยหาของมาให้

ไม่ใช่อ่ะ ของในร้านมันไม่มีแน่นอน ผมนั่งรอจนถึง 17.30น. แล้วมันค่อยถามผม พอถามเสร็จ มันค่อยวิ่งออกไปเอาของ ไม่เกิน 5 นาที ก็ได้ล่ะ เหอๆ

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

เปนผม ตอนที่มันเดินกลับมาตอน 17.10 ผมก็ถามแล้วครับ โวยเลย เวลาเป็นเงินเป็นทอง

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ซะงั้น

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks