Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 5200+ อุณภูมิขึ้น70องศา T___T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 5200+ อุณภูมิขึ้น70องศา T___T

ใช้เมนบอร์ด ECS NForce4M-A เมื่อก่อนใช้ 3200+ ความร้อนที่ 50กว่าองศา
    พึ่งเปลี่ยนมาเป็น x2 5200+ ความร้อนไปที่70กว่าองศา

ไม่รู้ว่าเป็นความร้อนปรกติรึเปล่า รึว่าเป็นที่เมนบอร์ด ลองขยับซิ้งดูแล้วก็ยังไม่มีไรเปลี่ยน
    ผู้รู้ช่วยทีครับ

เซนเซอร์ เมนบอร์ด เพี้ยนละมั้ง
    ลอง Up BIOS ดู

Comment

ไม่เซนเซ่อเพี้ยน ก้อ ซิ้งค์ CPU ติดไม่แน่นอ่าครับ ลองเชคดู

Comment

ขอบคุณครับTWK. Dekaze ถ้าเป็นที่เซนเซอร์ เมนบอร์ดเพี้ยนก็ใจชื้นขึ้นมาหน่อย
        ส่วนซิ้งลองขยับใส่ใหม่ดูแล้วครับ

Comment

ลองเอามือแตะซิงค์ดูก่อนครับ ว่าร้อนจริงป่าว ถ้าไม่ร้อนก็แสดงว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนชัวร์ครับ

Comment

ผมว่าคงติด Zink cpu ไม่แน่นเหละคับ ปัญห่นี้เจอบ่อย เหอะๆ

Comment

ตามนั้นแหละท่าน
              ขอถามต่อหน่อย CPU ตระกูล X2 XXXX+ อุณหภูมิทั่วๆไป อยู่ที่เท่าไหร่ น่ะคับ (ทั้งที่ OC และไม่ OC)^^

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม น่าจะเป็นที่เซนเซอร์ เพราะลองขยับซิ้งแล้วใส่ใหม่ระ แน่นดีครับ
                ส่วนUp BIOS อยากลองดูเหมือนกัน แต่ไม่เคยทำเลยรู้สึกเสียวๆ

อยากรู้เหมือนกันครับ x2 อุณหภูมิที่วไปอยู่ที่เท่าไหร่กัน

Comment

ของผม 5000+ ไม่BE ดันไป 2.9 ซิ้งธรรมดาๆ ไม่แอร์ 50 ฟลูโหลด 70+ ลองเล่น Crysis ไปที่ 74-75
                  9600 GT เกือบๆ 80

Comment

5200+ เดิม ห้องไม่แอร์ครับ cpu 40 + Black 45 องศา อ่ะครับ

Comment

เวลาเล่นหรือทำงานหนัก ๆ มีปัญหาอะไรบ้างป่ะครับ

ถ้าไม่มีปัญหาไรเลยก็เป็นไปได้สูงว่าเซ็นเซอร์มั่ว

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                        เวลาเล่นหรือทำงานหนัก ๆ มีปัญหาอะไรบ้างป่ะครับ

ถ้าไม่มีปัญหาไรเลยก็เป็นไปได้สูงว่าเซ็นเซอร์มั่ว

เวลาเล่นเกมหนักๆก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ ปรกติดีอยู่

Comment

X2 4000+ 65nm G1 Idle 40-45 Full ประมาณ 60

Comment

Working...
                          X