ขอเกี่ยวพัดลมCPUบอร์ด AliveNF6G หัก จะหาเปลี่ยนที่ไหนได้ไหมอ่ะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ขอเกี่ยวพัดลมCPUบอร์ด AliveNF6G หัก จะหาเปลี่ยนที่ไหนได้ไหมอ่ะครับ

OverclockZone Member KeNN_CSC's Avatar

Default ขอเกี่ยวพัดลมCPUบอร์ด AliveNF6G หัก จะหาเปลี่ยนที่ไหนได้ไหมอ่ะครับ

ไม่รู้เหมือนกันมันหักได้ยังไงอ่ะ ใช้ๆคอมอยู่มันก็ดังแป๊กขึ้นมา ซิ้งพัดลมตกลงมา เป็นอันว่าขาเกี่ยวตัวยึดพัดลม CPU หัก

คือมันจะพอมีเปลี่ยนไม๊อ่ะครับ ไอ้ตัวยึดพัดลม บอร์ด Alive NF6G จะหาได้ที่ไหนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.... ไอ้ตัวฐานมันนะครับบ
    Last edited by KeNN_CSC; 2 Sep 2008 at 22:26:49.

OverclockZone Member system-god's Avatar
    CiviL Engineering@KMUTT_

ซวยครับท่าน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ร้านซ่อมเมนบอรืดครับ เข้ามีอะใหลพวก socket ขายครับ พันทิพยืก็มี แต่ตรงใหนจำไม่ได้ ที่เซียร์ก็มี ชั้นล่าง ครับ ขาล๊อก IDE สล๊อต อะไรที่เป็นพลาสติกโพลมาจาก MB มีขายแยกหมดครับ

OverclockZone Member KeNN_CSC's Avatar

เริ่มพอมีหวัง ....

พอดีผมเอากาวตราช้างแป๊ะตรงที่ขอเกี่ยวมันอ่ะ มันก็ติดนะ แต่ไม่รู้มันจะอยู่ถึงเมื่อไหร่อ่ะ

แล้วเราซื้อมาเปลี่ยนเองได้ไม๊อ่ะครับ หรือต้องให้ร้านซ่อมเมนบอร์ดซ่อมให้อ่ะครับ พอดีผมก็พอแกะได้นิดหน่อย

OverclockZone Member suzuki's Avatar

เซียร์รังสิตมีครับ 120 บาท

OverclockZone Member

คอนเฟิมครับ

ที่เซียรังสิต ชั้น2

ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

เป็นเหมือนกันเป้ะ

ค้างเลย

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by suzuki View Post
    เซียร์รังสิตมีครับ 120 บาท
    เซียร์รังสิตเช่นกันครับชั้น 2 ร้านตรงช่วงกลางระหว่างทางเดินครับ เคยไปซื้อเปลี่ยนเหมือนกัน หักง่ายน่าดูขนาดของผมบอร์ด ASUS นะ
    ปล.ใครใช้ AM2 เตรียมหาซื้อสำรองไว้ได้เลย เพราะไม่รู้หวยจะออกเมื่อไหร่ 555

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เซียร์รังสิตเช่นกันครับชั้น 2 ร้านตรงช่วงกลางระหว่างทางเดินครับ เคยไปซื้อเปลี่ยนเหมือนกัน หักง่ายน่าดูขนาดของผมบอร์ด ASUS นะ
    ปล.ใครใช้ AM2 เตรียมหาซื้อสำรองไว้ได้เลย เพราะไม่รู้หวยจะออกเมื่อไหร่ 555
    ไม่ถูกหวย ก็เลยไม่รวยซะทีเลยเรา

ใช้มาปีกว่าๆ หวยยังไม่ออกเลย ครับ (น่าซื้อสำรองไว้นะ)

Bookmarks

Bookmarks