Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 7600GT กับ 6800GT AGP เลือกตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 7600GT กับ 6800GT AGP เลือกตัวไหนดี

เป็นมือ 2 ทั้งคู่นะครับ โดยที่ประกันและราคาใกล้เคียงกัน ขอความเห็นหน่อยลังเลมากครับ
    ถามคนที่ใช้ 7600GT ว่าลองเล่นเกมส์แล้วความลื่นไหลเป็นไงบ้าง จะลองเทียบระหว่าง 128Bit กับ 256bit , 12ท่อ tech ใหม่กับ 16 ท่อ tech เก่า

ผมว่าพอๆกันนะ

7600 ได้เปรียบที่ Core และ Mem

6800 ได้เปรียบที่ Bit และ Pipe

มันชดเชยกัีนไป

ดังนั้น ผมว่า เลือกของใหม่ดีกว่าครัึบ

Comment

7600GT ครับ สดใหม่กว่าครับ ภาพสวยกว่า

Comment

GPU Nvidia Geforce 7 นั้นได้เปรียบตรงที่เทคโนโลยีจะสดกว่า ใหม่กว่ามากๆ ส่วน G6800 จะมีประสิทธิภาพต่ำในแง่ของการใช้ไฟฟ้าหรือกว่าง่ายๆ คือ มันมีอัตราบริโภคไฟฟ้าเลี้ยงที่สูง (คล้ายๆ G Series 5800 ที่บกพร่องเรื่องนี้) อีกทั้งยังมีความร้อนเกิดขึ้นสูงอีกด้วย

ด้วยข้อบกพร่องดังกล่างทางผู้ผลิต GPU จึงปลดรุ่น GPU Series 6800 ออก เนื่องจากใน Series 7 โดยเฉพาะ G7600GT นั้นได้เปรียบทั้งด้านเทคโนโลยีที่รองรับ ปัญหาความร้อน ปัญหาการใช้ไฟฟ้า ประสิทธิภาพต่อราคา

ลองพิจาณาดูนะ

หากนำคำถามนี้ไปถามร้านค้า เขาจะตอบคนละมุมมอง เขาจะตอบว่า G6800 น่ะ OK กว่า เพราะการ์ดตัวนี้มันจะค้างสต๊อกต่อไปอีกหากยังขายไม่ได้น่ะ

Comment

ขอเชียร์ 7600 GT ครับ ความเห็นของคุณ panda exterme เจ๋งมากครับโดนใจ 6800 GT เจี๊ยะไฟมหาศาล ผมเคยดูข้อมูล การ์ดตัวเนี๊ยะเพรียวๆซดไฟไป 220 w เลยอ่ะครับ โหดจริง

Comment

7600 แรงกว่า
            แต่ผมเลือก 6800 ครับ
            เพราะ คลาซิก

Comment

7600 แน่นอนนนนนน

Comment

6800 ดีกว่า Classic

Comment

6800 ultra มันมีค้างสต๊อกที่ไหนบ้างอ่ะ จะได้ไปสอย หุหุ

Comment

6800 คับ อลังการงานสร้าง

Comment

เล่น 880GTX เลยสิครับ แรง

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
                        เล่น 880GTX เลยสิครับ แรง
                        แล้วท่านเอา Forsa FX8800GTX ตัว 4000 ไปทิ้งไว้ไหนแล้วละครับ

Comment

เอา AGP นะ

Comment

ตกลงได้ตัวไหนครับ

Comment

ได้ Winfast 7600GT มาให้น้องไปรับแทน ส่ง EMS มาให้ ลงวันที่ว่าถึงเมื่อวันเสาร์แต่ให้ลงที่บริษัท วันนี้ว่าจะเอามาเทสแต่ปรากฎว่าของยังไม่ถึงรอดูพร่งนี้อีกที อดทนรออีกวันเซ็งจัง ดูพระนเรศวรซะเลย

Comment

Working...
                              X