Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพแรมแล้ว งงกับผลลัพย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพแรมแล้ว งงกับผลลัพย์

จากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...51#post4065851

ผมได้อัพแรมเป็น 2กิ๊ก 1066 (1กิ๊ก 2 ตัว)
    แล้วลองเทสเบนมาร์กของ DMC4 ดู ปรากฎว่า ไม่ได้ดีขึ้น แต่เฟรมเรตตกประ 10 - 15 เฟรม ทีเดียว

ซื้อของ OCZ แพ็คคู่มาครับ ติดซิ้ง nvidia ดูหรูเชียว
    ปรับไบออสเรียบร้อย มั่นใจว่า วิ่ง 1066 แน่ๆ
    ดูที่ CPUZ แล้ว มันโชว์ 533 (533 x 2 = 1066)
    ผมปิด C1E แล้วนะ CPU วิ่ง 3กิ๊ก แน่นอน
    ผมชักหมดความเชื่อมั่นแล้วสิว่า ยิ่งอัพยิ่งแรง เป็นยิ่งอัพยิ่งไม่ดี

หรือว่า นี่คือปกติอยู่แล้วครับ ช่วยแนะนำที

ความเร็วแรมของ เมนบอร์ดไม่ได้ช่วยให้เกมส์เร็วขึ้นเท่าไหร่ครับ อยู่ที่ความเร็วแรมบนการ์ดจอมากกว่าครับ แยกส่วนกัน ส่วนแรมบนบอร์ดจะทำหน้าที่ประมวลผลอย่างอื่นของเกมส์ที่ไม่ใช่กราฟฟิก 3D ครับ

Comment

ซ้ำ

Comment

ไม่ปกติแล้วล่ะครับ ผม 9600GT ปรับ สูงสุดหมด ยกเว้น AAแค่ 8Q

ยังลื่นปรืด

แรม 1กิ๊ก แถวเดียวอีกต่างหาก - -

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
          ไม่ปกติแล้วล่ะครับ ผม 9600GT ปรับ สูงสุดหมด ยกเว้น AAแค่ 8Q

ยังลื่นปรืด

แรม 1กิ๊ก แถวเดียวอีกต่างหาก - -
          ของผมลื่นโคตรๆอยู่แล้วครับ แต่เฟรมเรตมันตกอ่ะ
          ลดไปตั้ง 10 - 15 เฟรม
          แต่ก็ยังอยู่ในเกณฑ์ลื่นนะ อยู่ในเฉลี่ย 100 เฟรมขึ้นแน่ะ

เลยวิตกจริตไปหนักเลย

Comment

ดันนนนนน เนียนๆ

Comment

Working...
            X