Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6750 overclock ได้เท่าไรกันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6750 overclock ได้เท่าไรกันคับ

ของผม ได้2.9เอง กับ P5kr ทำไม่เป็น ใครคล็อกได้แรงๆ ช่วยบอกวิธีทำหน่อย

ของผมตามลายเซน ตอนนี้ยัง 3.5 เรย (ลายเซนต์ยังไมได้แก้)

ละก้อยังลากได้อีกนะ แต่มันร้อนไป เลยไม่เอา

ของท่านมันก้อซีพียู ซีรีย์เดวกะผมนะ ตัวแรงกว่าผมอีกตะหาก

จิงๆน่าจะไปได้ไกลกว่านี้นี่นา ของท่านตัวคูณ เท่าไหรอ่ะ

ของผม 7 อ่ะ ละก้อลาก FSB ไป 500 มันก้อจะได้ 3500 = 3.5 ghz อ่ะ

ท่านลองไปลากดูในไบออสอ่ะ ทีละนิดๆๆ ระวังเรื่องความร้อนด้วย

Comment

ยืมมาลองหน่อยจิ...อิอิ

ตัวคูณ/L2เท่าผม ต่างแค่บัส 1066/1333
      น่าจะได้ 3.6-4.0นะ...

Comment

3.6 GHz ครับ 8 x 450 1:1

Comment

แล้วเพิ่มFSB ตรงไหนคับผมปรับBios เป็น mannal แล้ว ตรง FSB มันปรับเพิ่มขึ้นไม่ได้ ผมต้องอาศัยลากจาก AI Suite เอา ลากได้แค่ไม่เกิน 8*363 ก็จอฟ้า เลยไม่รู้จะทำยังไงต่อ (มือใหม่จริงๆๆ)ช่วยทีคับ

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
            แล้วเพิ่มFSB ตรงไหนคับผมปรับBios เป็น mannal แล้ว ตรง FSB มันปรับเพิ่มขึ้นไม่ได้ ผมต้องอาศัยลากจาก AI Suite เอา ลากได้แค่ไม่เกิน 8*363 ก็จอฟ้า เลยไม่รู้จะทำยังไงต่อ (มือใหม่จริงๆๆ)ช่วยทีคับ
            เพิ่มไฟ cpu ไฟแรมหรือยังครับ

Comment

น่าจะเป็นที่บอร์ด ใช้โปรแกรมลากมันได้ไม่ไกลหรอกครับ

เห็น E6750คู่กะ 965-DS3 ยังได้ 4G กันเลย...

Comment

3.6 ขึ้นไปแน่ๆ

Comment

เคยใช้กะ p5e +120ux ได้ประมาณ510*8แต่ร้อนแบบสุดเลยเล่นเกมส์ได้สัก1-2ชม.แฮงค์

Comment

ถ้าลาก FSBไม่ไป คงเปนที่บอร์ดละงับ

บอร์ดผม มันให้ลากFSBได้ ตั้งกะ 200- 800 อ่ะ

แต่ตอนนี้ผมลากจิง ลากได้แค่ 500 ก่าๆ เพราะแรมมันก๊ากกาก

555+

Comment

อ่อ เรื่องไฟเลี้ยง ทุกอย่างผมผปรับ auto หมดเรยนะ

ปรับแค่ ตัว FSB แค่นั้นจิงๆ

Comment

ไม่กล้าอัดไฟเยอะครับ อัดไฟแค่ 1.6 ครับ กดตรงสีๆข้างล่างครับ
                        ที่ cl 5 ก็ได้ 4 ครับแต่ไม่ได้ลง cpuz ก็แค่ value ram
                        Last edited by venus; 9 Sep 2008, 22:05:59.

Comment

Working...
                        X