Announcement

Collapse
No announcement yet.

คืออยากให้ชี้ชัดงับวัดกานไปตงๆๆเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากให้ชี้ชัดงับวัดกานไปตงๆๆเลย

คือผมมีชุด780Eอยู่เนื่องจากอย่างที่รู้กานว่าชุดสำเร็จมานไม่ค่อยเย็นเเอาซะเลย
    เลยมีความคิดว่าจาเปลี่ยนบล๊อคcpuไปใช้ Swiftech Apogee-GT Extreme
    แต่คิดอีกที U120 มานก็เย็นถึงใจ จากรูปการณ์นี้ใครก็ได้ช่วยบอกที ผมควรทำไงดี
    เซงเป็ดกะชุดน้ำประกอบเจงๆ ถ้ามานเย็นพอกานนี่ผมจาใช้ u120 แล้วจับชุดน้ำไปยัด NB
    อย่างเดียวซะเลย
    ขอบคุงงับ

ถามคำเดียว มีเงินเยอะไหมครับ
    ถ้ามีเยอะจัดชุดเทพไปเลย ทีเดียวจบ
    ถ้าไม่เยอะก็กลับไป U120 ก็ได้ครับ
    เพราะถ้าจัดชุดเล็ก แล้ววางไม่ดีอาจไม่ดีกว่า U120

Comment

คือ เงินอ่าถึงอ่าคับ แต่ผมไม่อยากให้พวกปั้มน้ำ หม้อน้ำไปวางเกะกะอ่างับ
      ง่ายๆๆอยากให้มันดูเรียบร้อย+ใช้ของที่มีอยู่แล้วให้เกิดประโยชน์มากที่สุดคับฃ
      แล้ว2ทางเลือกตอนนี้ราคาเท่าเทียมกานเลย
      ซื้อบล็อคไหม่ 1950
      ซื้อU120ใหม่ 2000 นิดๆ

Comment

Originally posted by notme View Post
        ถามคำเดียว มีเงินเยอะไหมครับ
        ถ้ามีเยอะจัดชุดเทพไปเลย ทีเดียวจบ
        ถ้าไม่เยอะก็กลับไป U120 ก็ได้ครับ
        เพราะถ้าจัดชุดเล็ก แล้ววางไม่ดีอาจไม่ดีกว่า U120
        เห็นด้วยครับ

Originally posted by Zephyrian View Post
        คือ เงินอ่าถึงอ่าคับ แต่ผมไม่อยากให้พวกปั้มน้ำ หม้อน้ำไปวางเกะกะอ่างับ
        ง่ายๆๆอยากให้มันดูเรียบร้อย+ใช้ของที่มีอยู่แล้วให้เกิดประโยชน์มากที่สุดคับฃ
        แล้ว2ทางเลือกตอนนี้ราคาเท่าเทียมกานเลย
        ตอนนี้ Idle กับ Full Load เท่าไหร่ครับ แล้ว Idle กับ Full Load ที่หวังไว้เท่าไหร่ครับ อยากจะบอกว่า ถ้างบถึงจริงๆ จัดชุดน้ำชุดใหญ่ไปเลย เตรียมไว้ซัก 2 หมื่นครับ

Comment

Originally posted by Zephyrian View Post
          780E หม้อน้ำกี่ตอนครับ
          ถ้าตอนเดียว ร้อนกว่า U120Ex แน่นอน
          ยิ่งเปิดไว้นานๆ ยิ่งร้อนขึ้นเรื่อยๆด้วย
          เพราะระบายไม่ทัน+ ความร้อนสะสม
          ชุดน้ำแนะนำ Rad อย่างน้อย 2 ตอน (ไม่ใช่1+1) + pump ที่แรงพอ loop
          เย็นกว่าแน่นอนครับ
          แต่ถ้าต่อ VGA ด้วย ก็กลับไปข้อแรกคือ เพิ่ม rad + pump ที่แรงพอ loop

Comment

จากชุด 780 E ที่ได้มาเป็นหม้อน้ำตอนเดียวงับ ปั้มp500
            ผมใช้q6600นะคับ ocไปที่3.7ghz
            idle เฉลี่ย 45 c
            รัน orthos ครึ่งชมผ่านไป ก็จาไปอยู่ที่
            74/74/55/54
            ประมานนี้งับ ถ้าเปลี่ยนบล๊อคอย่างเดียวก่อนนี่จาลดลงถึง 5 องศาไหมงับ
            เพราะถ้าเปลี่ยนหม้อนี่งานไหย่เลยลื้อยกเซต
            เพิ่มเติ่มอีกนิดงับ ปั้มน่าจาแรงหายห่วงเพราะผมต่อแค่cpuอย่างเดียว

Comment

จากชุด 780 E ที่ได้มาเป็นหม้อน้ำตอนเดียวงับ ปั้มp500
              ผมใช้q6600นะคับ ocไปที่3.7ghz
              idle เฉลี่ย 45 c
              รัน orthos ครึ่งชมผ่านไป ก็จาไปอยู่ที่
              74/74/55/54
              ประมานนี้งับ ถ้าเปลี่ยนบล๊อคอย่างเดียวก่อนนี่จาลดลงถึง 5 องศาไหมงับ
              เพราะถ้าเปลี่ยนหม้อนี่งานไหย่เลยลื้อยกเซต
              เพิ่มเติ่มอีกนิดงับ ปั้มน่าจาแรงหายห่วงเพราะผมต่อแค่cpuอย่างเดียว
              ไม่ทราบว่าเปิดเครื่องเล่นนี่นานไหมครับ
              เพราะถ้านาน นี่เย็นเลยนะครับสำหรับ 1 ตอน+Q6600 3.7Ghz
              1 ตอน เปิดนานๆแล้วความร้อนสะสมมันเยอะครับ
              ดูจากระบบแล้ว Pump พอ สบายๆ
              ผมไม่แน่ใจว่า block 780E ดีไหม
              แต่ถ้าเปลี่ยน เป็น rad 2 ตอน นี่เย็นขึ้นถึง 5 องศาแน่ครับ
              แต่คงเปลี่ยนลำบากเพราะเป็นชุด kit

Comment

หากโอนเอียงมาทางน้ำแล้วก็เลยตามเลยดีกว่างับ .... จริงๆค่อยๆเปลี่ยนไปทีละอย่างน่าจะดี
                เดี๋ยวคุณเปลี่ยนบล็อค ซักพักค่อยขยับหม้อน้ำ เดี๋ยวลู๊ปยาวขึ้นก็ค่อยเปลี่ยนปั้ม .... โอ้ยยยย งบบานปลาย หุหุ

Comment

ร้อนสะสมน่ากลัว

Comment

สูงมากเกินไปครับ หาหม้อน้ำ 2 ตอนมาใช้แทนดีกว่า

Comment

Working...
                    X