Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtream Music มีช่อง เสียบไฟ ต้องใช้ไหมครับ แล้วมีไว้ทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Xtream Music มีช่อง เสียบไฟ ต้องใช้ไหมครับ แล้วมีไว้ทำไม

ตาม หัวขอเลยครับ

ความคิดส่วนตัวนะ
    ถ้าต่อ อุปกรณ์ ไม่เยอะ เร่ง โวลูม ในคอม+โวลูมของซาวไม่เยอะ ไม่ต้องต่อก็ได้

Comment

ถ้าจะลากก็อัดไฟซะ ได้แรงๆ
      5555555+

Comment

คงเผื่อเอาไว้ใช้กับ X-Fi I/O Console ของ Elite Pro มั้งครับ

เพราะผมเคยลองกับ Gamer FPS แล้ว ใช้ได้เหมือนกับ Elite Pro ทุกประการเลยครับ

ส่วนคุณสมบัติ X-Fi I/O ของ Elite Pro คือสามารถปรับ Volume / EAX Effects/ CMSS-3D / 24-bit Crystalizer ผ่าน X-Fi I/O Console ได้ครับ และอื่น ๆ ตามรูปครับ

Comment

X-Fi I/O Console

มันมีแยกขายไหมครับ

ใช้ X-Fi Xtream Music เหมือนกัน เอามาใส่ พวกนี้ได้เป่า

Comment

ผมถ้าไม่ต่อไฟเพิ่มฟังเพลงเครื่องแฮงค์เลยงับ ต่อไฟลื่นปีดป้าดเลย

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
              X-Fi I/O Console

มันมีแยกขายไหมครับ

ใช้ X-Fi Xtream Music เหมือนกัน เอามาใส่ พวกนี้ได้เป่า
              ผมขายอยู่ครับ

X-Fi Elite Pro 7,000 บาท
              X-Fi I/O Console 4,500 บาท

http://forums.overclockzone.com/foru...45#post4102245

Comment

วันนี้พึ่งได้ X-Fi Platinum มาใหม่ ต่อสายทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย กอเปิด เครื่อง นิ่งเลย ไม่มีอะไรเกิด ขึ้น ในใจนึก งานเข้าแล้ว..
                ก็เลยลอง ถอยพัดลมออก1ตัว ยังเงียบอยู่ ถอดสายไฟที่ต่อ ฟอนของX-fi ติดวุ้ย ที่นี้ก็คิดอีก Psu Raidmax เล่นก/รุ/ ซะแล้ว 530W ทำไมต่อแค่นี้ ไม่ติดวะ

นั่งคิดอยู่ 10กว่านาที ปิ๊งๆๆๆๆๆๆๆ นึกขึ้นได้ ก็เราเล่น ต่อสายออกจาก Psu มาเล่นเดียว แล้วมาแยก ไป พัดลม12Cm 2000รอบ 1ตัว เข้า ซาวการ์ด 1ตัว เข้า ฟอน X-fi 1ตัว พัดลม 8Cm อีก1ตัว ไฟที่ไหนมันจะจ่ายพอ อิอิ

ก็เลยไป ค้นกล่องPsu หาสายไฟ มาจัมอีกเส้น ที่นี้ วิ่งปลืดๆๆๆเลย อิอิ

กะจะประหยัดสาย แต่ไฟจ่ายไม่พอ 5 5 5 เอามาเล่าให้ฟัง เผื่อ ใคร เจอปัญหาเดียวกัน

Comment

หุหุ

Comment

X-Fi I/O Console ใช้ไฟคอมหรือเปล่า ไม่เห็นมีช่องที่ว่าเลย

Comment

ช่องเสียบไฟมันอยู่ตรงไหนหรอครับ นึกไม่ออก มีรูปไม๊ครับ ขอดูหน่อย

Comment

อ้าว ไม่ต่อได้ด้วยเหรอ............ผมต่อตลอดเลย.........

งงจริง

Comment

ผมไม่ต่ออ่ะ เสียงไม่ดีเลย พอต่อแล้วโอ้โหสุดยอดด

ล้อ

Comment

ผมว่านั่นคือไฟเลี้ยง

Comment

แล้วค่าที่ปรับเนี่ย แบบสุดๆเลยหรือเปล่า แนะหน่อยครับ และโปรแกรมเพลงทั้งหมดต้องปรับแนวเสียง หรือต้องตั้งค่าเดิมหรือค่ามาตรฐานทั้งหมด

Comment

Working...
                              X