overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: Google Chrome โปรแกรมเล่นเน็ตที่ลือกันว่าเร็วที่สุดในโลก!

Exclamation Google Chrome โปรแกรมเล่นเน็ตที่ลือกันว่าเร็วที่สุดในโลก!

Google Chrome is a browser that combines a minimal design with sophisticated technology to make the web faster, safer, and easier. It has one box for everything: Type in the address bar and get suggestions for both search and web pages. Will give you thumbnails of your top sites; Access your favorite pages instantly with lightning speed from any new tab.

ดาวน์โหลด : กดที่นี่

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

รวดเร็วดีแท้ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ข่าวลือข่าวเล่าอ้างอันใด .... ดับข่าวลือด้วยการลอง หุหุ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ไม่ได้เร็วที่สุดแต่.. แต่เอาข้อดี browser ของหลายๆโปรแกรมรวมกัน

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

ระหว่างที่ผมอ่านหน้านี้อยู่ ผมใช้ Chrome อยู่ครับ
    ถือว่าผ่านเลยครับ

จากการทดสอบหลายๆอย่าง มีบั๊กบ้าง (เป็นธรรมดา ให้อภัยได้ ก็เพิ่งออกมาเองนี้นา ตัวเต็มต้องดีกว่านี้แน่ๆ)

แต่ข้อเสียที่พอจะรับได้ก็คือ เวลาทำเว็บ ผมต้องทดสอบด้วย chrome เพิ่มด้วยอีกหนึ่งตัว

OverclockZone Member
    somewhere in the f$$$$$g world

ต้องลอง ขอบคุณครับ

OverclockZone Member aek190's Avatar

ต้องลองครับ แบบนี้ต้องลอง

OverclockZone Member alec's Avatar

เมื่อไร google เค้าจะทำวินโด้ออกมาให้ใช้มั่งนะ อิอิ

มีระบบตรวจคำผิดด้วยซะงั้น(ภาษาอังกฤษ) ดีเกินไปแล้วมั้ง ลองพิมพ์ๆข้อความตรงช่องแสดงความห็นเแล้วสังเกตุดูน่อ
    แต่เวลาพิมพ์ตกแล้วกลับมาแก้นี้มันแปลกๆ ลองพิมพ์ข้อความไปซักหน่อยแล้วกดพิมพ์ สระแอ แทรกเข้าไปดูซิ ลำบากนะเนี้ย

OverclockZone Member BoM's Avatar
    รัชดาฯ ซ.3, ดินแดง กรุงเทพฯ

เจ๋ง ครับ

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar
    สุพรรณบุรี to ดาวคะนอง

รวดเร็วดีครับ ลองเปิด overclockzone แล้วไม่มีปัญหามากเหมือน safari ไม่มีปัญหากับภาษาไทย ต้องลองครับ

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar
    สุพรรณบุรี to ดาวคะนอง

Quote Originally Posted by alec View Post
    เมื่อไร google เค้าจะทำวินโด้ออกมาให้ใช้มั่งนะ อิอิ

มีระบบตรวจคำผิดด้วยซะงั้น(ภาษาอังกฤษ) ดีเกินไปแล้วมั้ง ลองพิมพ์ๆข้อความตรงช่องแสดงความห็นเแล้วสังเกตุดูน่อ
    แต่เวลาพิมพ์ตกแล้วกลับมาแก้นี้มันแปลกๆ ลองพิมพ์ข้อความไปซักหน่อยแล้วกดพิมพ์ สระแอ แทรกเข้าไปดูซิ ลำบากนะเนี้ย
    พิมพ์แก้ลำบากจริงๆด้วย แต่รวดเร็วทันใจแบบนี้ ผมลืม safari ไปแล้วครับ mac ไม่ค่อยเห็นหัวคนไทย แต่ google ผมรักคุณ ผมรัก chrome

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ขอลองละกันครับ

thx

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

แค่โหลดก็ไวแล้ว ... แต่จะจริงเหรอ..ต้องลองซะแล้ว

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ลองแล้วจ้า เร็วดีแท้ แต่จะแทรกคำก้อลบแล้วพิมพ์ใหม่จะดีกว่าไม่งั้นมันจะกระโดดข้ามตัวพยัญชนะ

OverclockZone Member miixer's Avatar

ก็เร็วดีนะครับ แต่ของผมมีปัญหานิดๆ บางทีเปิดเว็บแล้วมันโหลดหน้าไม่ครบบ้าง รูปไม่ขึ้นบ้าง

มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรืออาจจะเป็นที่เนทหว่า??

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

โคลมนี่เป็นอะไรกับ มุคุโร่ รึเปล่า O.o

ปล.รอตัวเต็มออกมาไวๆน่อ

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

รอชมผลงานต่อไปครับ

OverclockZone Member theoneox's Avatar

ไม่จริงอ่ะคับไวสุด แ่ต่บริโภคแรมเยอะใช้ได้เลยนะคับตัวนี้ เยอะกว่าหมาไฟ แต่โดยรวมผมชอบตัวนี้กว่าหมาไฟ เพราะผมลง Add-on ไม่มาก และ หมาไฟเปิดช้ามากกก

OverclockZone Member

ลองแล้วก็โอเคนะครับ

OverclockZone Member hunu's Avatar
    อ.วังสะพุง จ.เลย

งั้นขอลองหน่อย ใช้ตัวอื่นไม่เป็นเลย ใช้เปนแต่ IE ขอบคุณที่แนะนำคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks