overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ประสบการณ์กากๆ ที่ได้ใช้ X-Fi เล่น Game ครั้งแรก

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

Default ประสบการณ์กากๆ ที่ได้ใช้ X-Fi เล่น Game ครั้งแรก

สุดยอดครับ รู้อย่างนี้เจียดเงินมาซื้อ sound card ดีๆ นานแล้ว

คือแรกผมใช้ CT4830 อยู่ครับ ติดกับเสียงดีๆสมัย8ปีที่แล้ว จนไม่อยากใช้อะไรเพิ่มอีก
    มันเปลือง เพราะคนอื่นยังฟังออนบอร์ดกันเพราะเลย ไม่อยากขวนขวาย

จนได้มาลอง X-Fi Xtreme Gamer ครับ
    ส่วนลำโพงและหูฟังก็ตามสเปกลายเซ็นผม

เกมที่ได้ทดสอบมี Crysis 1.21 และ Battlefield 2
    ได้ยินเสียงที่ไม่เคยได้ยิน หลายๆอย่างจริงๆครับ
    เสียงมีทิศทางมาจริงๆ ขยับตัว เดินในทุ่งหญ้า หรือระเบิดถูกโยนเข้ามา
    ฝีเท้าศัตรู ฯลฯ บอกไม่หมด
    มันชัดเจน แบบที่ว่าบางที CT4830 ก็ได้ยินนะ แต่ทำไมไม่รู้สึกขนาดนี้
    คุ้มครับคุ้ม สำหรับผมเสียงที่เพิ่มขึ้นขนาดนี้ก็คุ้มมากๆเลยครับ
    บรรยากาศการเล่นเกม เพิ่มขึ้น 100%

ส่วนเรื่องเพลง ไม่ต้องพูดถึง ดีกว่าอยู่แล้ว ต่างจนรู้สึกได้ ทั้งที่ผมหูสังกะสีจะตาย
    แรกๆที่เปลี่ยนมายังคิดในใจ กรูฟังไม่ออกกรูขายทิ้งแน่ๆ

X-Fi Xtreme Gamer การ์ดครึ่งใบ ที่ท่านๆว่า ทำได้ขนาดนี้เชียวหรือ ต้องลองครับ
    จริงๆผมก็จะเอา X-Fi Xtreme Music แหละ แต่เห็นราคาประมูลของตาม ebay กับราคาขายปลีก market hifi ที่นี่แล้ว
    ตูยอมซื้อแพงๆ คุณภาพด้อยกว่า(หรือเปล่า) มาเองดีกว่า สบายใจ
    ใช้ Front panal Case ได้อีก
    บรรยากาศการเล่นเกม เพิ่มขึ้น 100% Confirm
    รูป รูป

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ผมใช้ X-Fi Xtreme audio ครับ ซื้อจากในเว็บนี้ครับ แต่ผมใช่vistaอยู่ก็เลยไม่ค่อยรู่การทำงานของมัน แต่จากการที่ได้ทดลองฟังดูครับ แตกต่างก่ะออนบอดมากเลยครับจากการดูหนังชมพูอิอิ คาวนี้ได้ยินเสียงหายใจแบบว่าไม่เคยได้ยินเลย สุดยอดจิงๆมันถอดรหัสได้ลึกจิงๆๆ
    Last edited by panut3617; 3 Sep 2008 at 11:53:21.

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

กี่บาทอะคับ

ระวัง พี่ จะได้ ยิน เสียง หายใจน้องAOI ละ โอ้วววววอิอิ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

กี่บาทครับเผื่อจะเก็บตังซื้อมั่ง

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

ดีใจด้วยครับ

ราคาน่าจะประมาณ 4000บาทละนะครับ

ราวฟ้ากับดิน
    ดอกฟ้ากับหมาวัด
    ดอกขี้ไก่กับดอกเห็ด
    ปรามานนี้มั้งความแจกต่าง

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

จริงอย่างที่ท่าน จขกท ว่าจริงๆครับว่า X-fi Xtreme Gamer ที่ใช้อยู่นั้นเพิ่มมิติของเสียงมากมาย อีกทั้งยัง
    มี Bass แบบจุใจและระบบ 24 bit ที่ทำให้เพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมส์้เป็นอย่างยิ่ง บรรลุแล้วล่ะท่าน
    แต่ผมใช้ตัว FPS นะ ก็เหมือนๆ กัน

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

จริงอย่างที่ท่าน จขกท ว่าจริงๆครับว่า X-fi Xtreme Gamer ที่ใช้อยู่นั้นเพิ่มมิติของเสียงมากมาย อีกทั้งยัง
    มี Bass แบบจุใจและระบบ 24 bit ที่ทำให้เพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมส์้เป็นอย่างยิ่ง บรรลุแล้วล่ะท่าน
    แต่ผมใช้ตัว FPS นะ ก็เหมือนๆ กัน

OverclockZone Member exit's Avatar

แล้วลำโพงที่ใช้ตัวไหนกันครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

ยินดีด้วย 55+

OverclockZone Member fist007's Avatar

x-fi สำหรับผม หันหลังถีบเลยครับ(เหตุผลคือ ไม่ชอบX-FI) เกมที่ผมเล่นbf2 bf2142

OverclockZone Member MDDIN's Avatar

กำลังเก็บเงินหาซื้อ X-Fi อยู่ครับ

เดี๋ยวผมคงได้สัมผัสบ้างครับ ตอนนี้ใช้ Live อยู่

OverclockZone Member exit's Avatar

X-Fiมีหลายรุ่น แล้วแบบEXมันต่างกันไหม

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

บรรยากาศการเล่นเกม เพิ่มขึ้น 100% Confirm

ประโยคนี้หมายถึงว่า คุณภาพเสียงดีขึ้นแน่ๆยืนยัน100% หรือว่า คุณภาพที่ได้รับมากขึ้น100%ครับ?

ล้อเล่นนะครับ แต่อยากรู้จริงๆ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar

- -' ก็เหมือนได้ประสบการณ์การเล่นเกมใหม่เลย มันส์ขึ้น ยิ่งใช้กับหูฟัง โอ่แม่เจ้า(อิอิเพิ่งดูเดี่ยว7) สุดๆ

คิดจะซื้อแนะนำร้านดีๆให้หน่อย ผมจะซื้อด้วยคน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=277149

OverclockZone Member dragstar's Avatar

ถ้าใช้กับลำโพง 2.1 มันจะเวิร์คแบบที่ว่าไหม ขอรับ

ผมก็ 2.1 ครับ ให้เต็มที่ก็ 5.1 ไปเลยครับ จะได้ออกครบๆ

ไม่เห็นมีใครใช้7.1เลย เกินงบหรือว่าเกะกะอ่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks