Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามก่อนจะซื้อแล้วครับ [ลำโพง]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามก่อนจะซื้อแล้วครับ [ลำโพง]

ผมกำลังจะซื้อแล้วครับ ตัวที่เล็งไว้ก็ Gigaworks G500 แต่มันดันไม่มี Optical นี่ซิครับ จะเอามาต่อกับ Console ด้วยนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะใช้กับคอมครับ

เลยไม่รู้จะเอาตัวไหนดีนะครับ มีงบราวๆ 15,000 +- ได้ 1000 เองครับ ในงบเท่านี้เอาอะไรดีครับ

ตัวที่มองอยู่ Logitech Z-5500 ตัวนี้เห็นหลายคนบอกมีปัญหาเยอะ มันน่าเล่นไหมครับ

หรือเอาพวก AVR เช่น Onkyo HT-S 3100 ​กับ HT-S 5105 ดีกว่าไหมครับ ถ้ามีดีกว่านี้ในงบประมาณของผมจะได้รุ่นไหนบ้างครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

วันก่อนผมเห็น

ที่โลตัสปิ่นเกล้า

เป็นของ SONY 5.2 ch

ใช้ optical ได้ด้วยครับ

ราคา 9000 ปลายปลาย

Comment

งบ 15-16k ผมว่าเอา Z-5500 ไปนั้นแหละครับ ปัญหาไม่น่าจะมีแล้วกับล๊อตใหม่ๆ(ไฟLCDดับ) แล้วประกันเค้าก็ออกจะดูแลลูกค้าอย่างดี(A&L) เวลาสินค้ามีปัญหาก็ให้ติดกัีบA&Lที่พันทิพเลย เรื่องจะง่ายกว่าติดต่อผ่านHWH มากๆ
      ส่วนเรื่องเสียงผมคิดว่าZ-5500น่าจะทำได้ดีกว่า G500 นะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        งบ 15-16k ผมว่าเอา Z-5500 ไปนั้นแหละครับ ปัญหาไม่น่าจะมีแล้วกับล๊อตใหม่ๆ(ไฟLCDดับ) แล้วประกันเค้าก็ออกจะดูแลลูกค้าอย่างดี(A&L) เวลาสินค้ามีปัญหาก็ให้ติดกัีบA&Lที่พันทิพเลย เรื่องจะง่ายกว่าติดต่อผ่านHWH มากๆ
        ส่วนเรื่องเสียงผมคิดว่าZ-5500น่าจะทำได้ดีกว่า G500 นะ
        ล็อตใหม่นี่ไม่เหมือนกับล็อตเก่าแล้วใช่ไหมครับ

Comment

แล้ว Onkyo น่าเล่นไหมครับ น่าจะรองรับอนาคตได้ดีกว่านะครับ

Comment

ลองดูกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2044913

อยากซื้อเหมือนกันแต่ตังไม่ถึง

ยังไงถ้าซื้อแล้วฝากช่วยคอมเม้นต์ด้วยนะครับ

Comment

ผมเคยใช้ DDTS-100 + G500 สุดยอดมากเลย
              ยังเสียดายอยู่เลยที่ขายไป ใครมี ddts-100 เอามาปล่อยผมหน่อยจะได้ไม่ต้องขาย G500 555

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                ผมกำลังจะซื้อแล้วครับ ตัวที่เล็งไว้ก็ Gigaworks G500 แต่มันดันไม่มี Optical นี่ซิครับ จะเอามาต่อกับ Console ด้วยนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะใช้กับคอมครับ

เลยไม่รู้จะเอาตัวไหนดีนะครับ มีงบราวๆ 15,000 +- ได้ 1000 เองครับ ในงบเท่านี้เอาอะไรดีครับ

ตัวที่มองอยู่ Logitech Z-5500 ตัวนี้เห็นหลายคนบอกมีปัญหาเยอะ มันน่าเล่นไหมครับ

หรือเอาพวก AVR เช่น Onkyo HT-S 3100 ​กับ HT-S 5105 ดีกว่าไหมครับ ถ้ามีดีกว่านี้ในงบประมาณของผมจะได้รุ่นไหนบ้างครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
                HT-S 5105 จบครับ

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
                  HT-S 5105 จบครับ
                  หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

เอาตัวนี้เลย คุณป่าน

http://www.piyanas.com/shopping/prod...d=1407&lang=th

Comment

Originally posted by unix View Post
                      เอาตัวนี้เลย คุณป่าน

http://www.piyanas.com/shopping/prod...d=1407&lang=th
                      มันมีแต่ AVR เหรอครับ

Comment

ดันอีกหน่อย ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

Comment

creative T6100 ดีป่ะคับ

รบกวนท่านผู้รู้ให้ความเห็นหน่อยคับ

ว่าลำโพง T6100 ดีป่าวคับ

พอดีผมเล็งไว้อยู่ หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจกว่า

แนะนำหน่อยคับ

Comment

Working...
                          X