Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วกระตุกอืดช่วยทีเปลี่ยนอัพอาไรดีคับ(เล่นบนจอ 29 นิ้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วกระตุกอืดช่วยทีเปลี่ยนอัพอาไรดีคับ(เล่นบนจอ 29 นิ้ว)

ชวนทีคับเล่นเกม Devil May Cry 4 // GRID // Assassin's Creed //Gears of War //Crysis// ปรับสูงๆกลางๆ มันอืดๆไม่ลืด กระตุก ต่ำยังกระตุกเลยคับ
    คือผมเล่นบนจอ 29 นิ้ว อยากรู้ทำไงให้เล่นลืนหัวแตก ต้องเปลี่ยนอาไรมั่งคับ

สเป็ค

ซีพียู : - Intel® Core™ 2 Quad processor Q6600 (2.4GH,8MB L2 Cache, 1066MHz FSB)
    - NIVIDIA nForce 630i Chipset
    กราฟฟิก : nVidia GeForce 8400GS 3D PCI-Express Graphics card up to 1535MB with TV-out port and DVI
    หน่วยความจำ RAM : 2048 MB DDR2 (up to 8 GB)
    ฮาร์ดดิสก์ : 320 GB (7200 rpm) SATA
    ดิสไดร์ว : DVD±RW/±R Super multiDrive with Lightscribe Technology, Double Layer (8.5GB)
    ระบบเนตเวิร์ค : 10/100/1000 Base-T Ethernet
    ระบบปฎิบัติการ : DOS

รายละเอียดเพิ่มเติม : - 6 USB 2.0 Port (2 Front 4 Rear), 2PCI Ex slot open(1x), IEEE 1394 (Front)
    - Deluxe Multimedia keyboard
    - Optical Scrolling Mouse

เปลีร่ยนการ์ดจอด่วน ต่อให้จอ 17 นิ้ว ใช้การ์ดจอตัวของท่านไงมันก็อืด เเนะนำ 4850 ice q turbo อิอิ

ผมจะได้ของวันศุกร์นี้ ตื่นเต้น

Comment

เปลี่ยนเป็น 4850 ice q turbo ตัวเดียว เอาอยู่แน่นา 6500 จนแน่ๆงานนี้

Comment

4850 กับจอ 29 นิ้ว....ปรับสุด ผมว่ายังไงมันก็น่าจะมีอืดอยู่นาาา -*-

Comment

ผมละเบื่อพวกซื้อจอใหญ่ แล้วมาบ่นเล่นเกมส์อืด

8400GS ไม่ได้เรื่อง เต็มที่ได้แค่จอ 17 นิ้ว
          4850 ก็ไม่ได้เรื่องครับ เต็มที่จอ 24 นิ้ว ( High ) จอ 29 ได้แค่ปรับต่ำๆ

ผมฟันธง

ถ้าจะเอา เล่นลื่นปรับกลาง 4870 หรือ GTX260
          ปรับ High 4870x2 หรือ GTX280 เท่านั้น

ปล. ก่อนซื้อจอใหญ่ คุณต้องคิดก่อนแล้วว่าเอาใช้งานอะไร
          ถ้าคิดจะไม่เปลืองค่าการ์ดจอ ก็ทำได้แค่ เล่นเกมส์แบบปรับห่วยๆ ทำงานที่ต้องใช้พื้นที่เยอะ
          และ ดูหนัง

ถ้าคิดจะซื้อมาเล่นเกมส์แบบ ให้สมกับความใหญ่ของจอ การ์ดจอก็ต้องแรง+แพงด้วย
          Last edited by zicmaxx; 3 Sep 2008, 13:34:14.

Comment

29นิ้วนี่ต้อง 4870 ล่ะ4850ยังน่วงเลยนิดนึงเลยเวลาปรับสุดทุกอย่าง

Comment

ใช้จอใหญ่ไม่จำเป็นต้องปรับความละเอียดสุดๆ ตามจอนั้น
              ผมใช้จอ 19 wide ยังต้องปรับ 1024*768 เลย ถึงจะเล่นเกมส์เวริค์
              ส่วนการ์ดจอ 8400 เก็บไว้เป็นการ์ดสำรอง แล้วหาการ์ดใหม่
              ผมว่าตอนซื้อเครื่องทำไมไม่เอาการ์ดจอดีๆ ไปเลย เสปคเครื่องก็ดี

Comment

กาดจอที่รองรับ HDMI
                เปลี่ยนกาดจอ อย่าลืม พาเวอร์นะคับ ท่าน

Comment

ผมกะไม่ได้บ้านะคับเรื่องจอ ใหญ่ๆ 29 นิ้วเพราะไม่ได้ใช้เอง อาผมมันบ้าผมก็เคยบอกอาไปแล้วมันไม่เชื่อเอง
                  มันก็มาตกที่ผมอีกที่ต้องอาวิธีแก้ให้ >.< อาผมมันไม่ยอมเปลี่ยน จอ ชวยๆ หาวิธี แก้ๆ ให้ทีละกันคับ
                  Last edited by ImaxneT; 3 Sep 2008, 13:12:57.

Comment

GTX280+ SLI ไปเลยลื่นหัวแตกแน่ 5555+

Comment

ผมรู้สึก อะไรแปลกๆ แต่ขออ่านไปเรื่อยๆ ก่อนละกันครับ ^^

ปล. ระบบปัฎิบัติการ : DOS <===== แม๊ ทำไปได้
                      Last edited by w211w211; 3 Sep 2008, 13:15:59.

Comment

Originally posted by ImaxneT View Post
                        ผมกะไม่ได้บ้านะคับเรื่องจอ ใหญ่ๆ 29 นิ้วเพราะไม่ได้ใช้เอง อาผมมันบ้าผมก็เคยบอกอาไปแล้วมันไม่เชื่อเอง
                        มันก็มาตกที่ผมอีกที่ต้องอาวิธีแก้ให้ >.< อาผมมันไม่ยอมเปลี่ยน จอ ชวยๆ หาวิธี แก้ๆ ให้ทีละกันคบ

งบไม่อัน
                        ตรง งบไม่อั้นนี้ ไปดีกว่า

Comment

ตัดไปแล้วคับ งบไม่อัน อะ

Comment

เสริมอีกนิด ถ้าจะให้ คนตอบตอบได้ตรงประเด็นกว่านี้

ต้องบอกข้อมูลของ จอ 29" ด้วยครับ ว่าเป็น LDC TV หรือ LCD COMPUTER
                            ยี่ห้อ/รุ่น/SPEC

Comment

Originally posted by guyo View Post
                              ใช้จอใหญ่ไม่จำเป็นต้องปรับความละเอียดสุดๆ ตามจอนั้น
                              ผมใช้จอ 19 wide ยังต้องปรับ 1024*768 เลย ถึงจะเล่นเกมส์เวริค์
                              ส่วนการ์ดจอ 8400 เก็บไว้เป็นการ์ดสำรอง แล้วหาการ์ดใหม่
                              ผมว่าตอนซื้อเครื่องทำไมไม่เอาการ์ดจอดีๆ ไปเลย เสปคเครื่องก็ดี
                              ตลกละครับ
                              ถ้าเล่นแค่นั้นก็ไปซื้อ 17 นิ้วมาเล่นดีกว่าครับ ภาพสวยกว่ากันเยอะ

นอกจากมันปรับตามความละเอียดไม่ได้จริงๆ

ถ้าเอาจอ 29 ปรับภาพ 1024 นี่ ผมว่าปัญญาอ่อนไปเลยนะ

Comment

Working...
                              X