Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปได้แล้ว ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปได้แล้ว ช่วยดูทีครับ

Core2 Quad Q9450
    P5Q Deluxe
    OCZ Reaper HPC 4GB 1066MHz
    EAH4870
    Seagate 500GB 32MB
    ASUS DRW2014L1T 20X
    Tagan BZ-Series 700W

มีคำถามหน่อยนะครับว่า ผมไม่ OC เนี่ยใช้เคสแบบพวก sunbeam 9 bay , CM690 โดยใช้ sink cpu เดิมๆ ของ intel จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ เพราะเห็นว่าถึง L2 จะมากแต่ มันเป็น 45 nm จะร้อนมากมั๊ยครับ แล้วก็มีอะไรควรปรับอีกมั๊ยครับสำหรับ spec นี้ครับ

บอร์ดแบบนี้ถ้าเอามาใช้เล่นเกมา์มันจะมีอะไรดีขึ้นเหรอครับ แบบว่ามันเกินไปรึป่าว ถามเล่นๆนะ
    Last edited by artbum; 18 Oct 2008, 21:48:10.

Comment

สเปกเครื่องพอๆกับผม ของผมก็sink cpu เดิมๆยังไม่มีปัญหานะครับใช้มาเกือบ 3 อาทิตย์แล้ว
      พอดีผมจัดสเปกแล้วไม่ oc + รวมทั้งหมดผมก็ตังไม่เหลือแล้ว อิอิ แต่ต่อๆไปเป็นยังไงบ้างไม่รู้ได้ครับ
      รอถามผู้รู้เข้ามาดูดีกว่าครับผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ

ปล.สเปกขนาดนี้ก็หล่อเทพสิครับท่าน

Comment

สเปคขนาดนี้ ไม่ OC น่าเสียดายแย่

Sink เดิมๆสบายครับ OC ก็ยังสบาย ถ้าไม่ OC บ้าพลัง

Comment

Working...
        X