Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GT ลากไปไกลได้แค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GT ลากไปไกลได้แค่ไหน

ผมอยากรู้คับว่า 9600GT ของผมจะลากไปไกลได้แค่ไหนคับ ใช้ Riva Tuner ลากนะคับ ตอนนี้ของผมมัน
    Core Clock 800
    Shader Clock 2000
    Memory Clock 1050
    คับ...
    อยากรุว่าจะลากไปไกลสุดแค่ไหนคับ แล้วไม่แต็บคับ ช่วยหน่อยนะคับ อยากรุจิงๆ
    ผมใช้ระบบระบายความร้อนด้วยนำ้นะคับ VGA Block อ่ะ ไม่ค่อยห่วงเรื่องความร้อนเอาลากแบบสุดเลยง่ะคับ ช่วยด้วยนะคับ ขอบคุนที่เข้ามาดูนะคับ แล้วตอบคับ

เข้ามาชม รู้แต่น้ำนี้ดีจัง

Comment

ดินสอ

Comment

ใช้ water block แล้วไม่ลองลากต่อละ...รอดูเด็กเมพ

Comment

เอาบัส pcie เข้าช่วยซะหน่อยจิ ....

Comment

ปรับบัส PCI EX มากๆ ระวังขึ้นบลูสกรีนน่อ
            ผมปรับไป 104 นานๆจะบลูที แต่การ์ดจอ แฮ้งบ่อย
            ปรับไป 110 นี่เล่นได้แป๊บเดียวบลูสกรีนเลย

ต้องค่อยๆลาก

แต่ 800 ก็แรงแล้ว จะแรงไปถึงหนายยย *-*

Comment

คับๆ ผมจะลองสัก 888/2222/1111 คับเหนเลขสวยดี และน่าจะแรงด้วย ปกติที่ทำไว้มานCore Clock 800
              Shader Clock 2000
              Memory Clock 1050

Comment

คิดยังไง ดีไหมคับ

Comment

อ่า 8800GTผมลากแบบใช่พัดลม 750/1875/2200 เอาแบบไล่บี้ 9800GTX แบบปกติได้เลย แต่กลัวมันเจ๊งก่อนแม้มันจะให้เพิ่มไฟแล้วสลับ Jumper เพื่อการคล็อกโดยเฉพาะ ไม่อยากรอของเคลม เหอๆ 1 อาทิตย์อย่างเร็ว กว่าจะได้ของ
                  เลยลดมาที่ 700/1750/1050 แทนปกติและปลอดภัยทุกการทดสอบ/เล่น แล้วไปเล่นกับความเร็ว CPU เอา -*- เข้ CPU ก็ดันมาตันที่เมนบอร์ดอีก เว้ยอยากมีตังตกของเทพๆมั่ง

Comment

ใจเย็นๆลากไปใกลๆ จะเล่นเกมส์อะไรน้อ ระวัง อายุการ์ดจอมันสั่นเด้อ

Comment

ผมใช้ลมแค่750/2050ไปต่อไม่ไหวแล้วคับ
                      แต่ถ้า9600ท่านเปงgida byte game hub อัดไฟ1.25-1.3แล้วไปซัก900/1200ไหมน้าถ้าจำไม่ผิด

Comment

750 /2000 เล่นกับ Bioshock แล้วภาพเป็นเม็ดเล็กๆ ส่วนเกมส์อื่นไม่เป็น เลยเอากลับมาที่ 650 เหมือนเดิม คิดว่าแค่นี้ก็พอไปมากกว่า framerate ก็ขึ้นจี๊ดเดียว

Comment

เล่นน้ำแล้ว อัดไฟเพิ่มเลยครับ แล้วลากต่อดู

Comment

Working...
                          X