Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Boot เข้า Window ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Boot เข้า Window ไม่ได้

คือผมใช้โปรเเกรม CLOCKGEN O/C เเล้วทีนี้พอปรับไปได้สักหน่อยเครื่องมันก็เริ่มรวน เเล้วมันก็รีสตาร์ท พอเปิดเครื่องมาใหม่มันก็มีให้เลือก safe mode กับ normal mode ผมก็เลือก normal mode เเล้วในก้มี Scan ไดร์ C Scan ได้40% ก็ค้าง ก้เลยกดรีเครื่องใหม่ ทีนี้ Scan ได้ครบ100% มันก้เข้าไปในหน้าที่โหลดเข้า XP ที่เป็นหลอดๆเขียวๆตามปกติ ทีนี้มันก็จะเข้าไปหน้าที่มี Logo winxp ที่ปกติมันจะมีเสียง ตืน!ตืน!ตื้น!เเล้วก็ค่อยเข้าไปเดสทอป เเต่นี่กับค้างในหน้า Logo winxp ไม่มีเสียงอะไรเลย เเล้วก็เข้าไปในหน้า เดสทอป ไม่ได้อ่ะครับ ค้างอยู่อย่างนั้นตลอด ลองถอดถ่าน ไบออสเเล้วก็ไม่หายอ่ะครับ ยังไงช่วยบอกวิธีเเก้ปัญหาทีนะครับ

ปล.ภาษาอาจจะมั่วๆ อ่านยาก สักหน่อยนะครับ เพราะใช้คอมอยู่รร.ครับ

ขอบคุณมากครับ

ลองลง Windows ใหม่ดูครับ สงสัยไฟล์ระบบเสีย

Comment

ดูทรงแล้ววินโดวส์น่าจะใกล้เสียชีวิตแล้วครับ
      ลองเอาต่อเป็นslaveดู แล้ว Backupงานไว้ก่อนก็ดีครับ
      ลองให้ตัวที่เป็นmaster scan ลูกที่เสียอ่ะครับ
      อุ้ย งงงง

Comment

เวลาถอดถ่าน ให้ดึงสายไฟทุกเส้นออกให้หมด จาก PSU แล้วก็ถอดสายจอด้วย ไม่งั้น bios มันจะไม่ reset ตัวเอง

Comment

ถอดถ่าน ถอดสายออกหมดเเล้วก็ไม่หายอ่าครับ

Comment

ทำไงก็ไม่หาย -*-

Comment

ไฟล์ระบบอาจจะเสียแล้วอ่ะครับ ลงใหม่เลยครับ

Comment

Working...
              X