Announcement

Collapse
No announcement yet.

Google Chrome !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Google Chrome !!

แห่โหลดเบราว์เซอร์ยี่ห้อกูเกิล "Google Chrome" จนเว็บล่ม

หลังจากที่เปิดตัวให้โหลดกันได้ไปอย่างสด ๆ ร้อน ๆ ก็ได้โหลดมาทดลองใช้งานกันดูด้วยความรวดเร็วของการประมวลผลถือว่าเร็วทีเดียว แถมยังมีภาษาไทยมาเป็น Interface ให้พร้อมเลย

Interface ใหม่สำหรับการเข้าไปเว็บที่เข้าชมบ่อย

รอกันมานานก็ถึงเวลาซะทีของ Browser ตัวใหม่ ของ Google ที่ชื่อ Google Chrome ซึ่งขณะที่ผมเขียนอยู่นี้ ผมก็ใช้ Google Chrome เป็น Base ในการทำงานอยู่ ซึ่งเท่าที่ใช้อยู่ซักพัก หลังจากที่ดาวน์โหลด และติดตั้ง ก็มีความรู้สึกว่า ความเร็ว เร็วกว่า IE7 มาก แต่ความเร็วของการแสดงผลเมื่อเทียบกับ Firefox แล้ว สูสีกัน แต่อาจจะต่างกันตรงการใช้ทรัพยากาหน่วยความจำ ของ Google ดูจะกินน้อยกว่า และแสดงผลได้ค่อนข้างเร็ว

Google Chrome ได้ติดตั้งภาษาไทยมาให้ในระบบเลย

และอีกจุดหนึ่งที่ Google Chrome ได้ติดมาก็คือเรื่องของ Interface ที่ใส่ภาษาไทยมาให้เลยแต่คุณสามารถเปลี่ยนได้หลายภาษามาก ๆ การเก็บประวัติต่าง ๆ ก็สามารถที่จะลบออก ซ่อน ซึ่งทำได้ง่ายมาก อีกจุดหนึ่งที่ค่อนข้างจะแปลกก็คือเมื่อเปิด แท็บขึ้นมาใหม่จะปรากฏหน้าที่เข้าชมบ่อยสุดปรากฏให้เห็นเลย คุณสามารถเลือกเข้าได้อีกทางหนึ่ง

Google Chrome แสดงผลภาษาไทยค่อนข้างดีผิดเพี้ยนน้อยมาก

ในขณะที่ Firefox 3 ยังแสดงผลภาษาไทยที่ผิดเพี้ยนอยู่

ในการแสดงผลภาษาไทยเมื่อเทียบกับ Firefox แล้ว ความผิดเพี้ยนถือว่าน้อยกว่า Firefox เพราะเป็นบั๊กของ Application ซึ่งโดยรวมแล้ว Google Chrome เปิดตัวออกมาได้ดี ข้อบกพร่องยังคงมีบ้าง เพราะว่ายังเป็นตัว Beta อยู่ ยังไงแล้วถ้าอยากลองประเดิมความเร็วและความแปลกใหม่ของ Browser ที่มาแรง ก็ลองโหลดไปใช้กันเลยครับ

DOWNLOAD Google Chrome ครับ

Credit http://hitech.sanook.com/technology/news_10795.php

น่าใช้ดีครับ

Comment

ผมลองใช้แล้ว รู้สึกว่ามันเร็วกว่าใช้ IE7 นะ ผมรู้สึกแบบนี้จริงๆ
      สะดวกกว่าด้วย ตอนนี้เลยใช้แทน IE7 ไปละ แต่ยังไม่ได้ลบ IE7

Comment

สำหรับผม นะ ผมลองเทสจริงแล้ว ผมคิดว่ายังไง Firefox ก็ยังเร็วกว่าครับ แต่เร็วกว่าน้อยมาก

ส่วน Google Chrome นั้นเวลาเปิดเว็บที่มีข้อมูลเยอะๆ เวลาเลื่อน Taskbar จะอืดกว่าได้ชัดเลยครับ

ภาษาไทยใน Firefox ผมเปิดเว็บ Sanook ไม่เพี้ยนนะครับ สงสัยเจ้าของข่าวปรับแต่งไม่เป็น

ผมคิดว่าถ้าออก Full Version มาคงจะดีกว่า Firefox แน่นอนครับ

Comment

เจอบั๊กครับ บั๊กอย่างโหด
          มีปัญหากับ Linksys wireless reciever WUSB54G V4
          พอโหลดหน้าได้ไม่ถึง 2 วิ เจอจอฟ้าทันที(จอฟ้าแจ้งว่ามีปัญหากับไฟล์ dll ของไดรเวอร์เจ้านี่)
          บน vista ultimate sp1 X64
          ไม่รู้จะกดแจ้งบั๊กยังไงเลย
          แฮงก์ดังโครม!

Comment

ผมกดโหลดจากหน้าIEของผมKasperskyขึ้นเตือนโทรจันซะงั้น(ไม่เกี่ยวกับลิงค์ของ จขกท น่ะครับ)

Comment

สำหรับ Beta ตัวนี้

1.ช้ากว่า หมาไฟนิดหน่อย
              2.กินเเรมเยอะกว่า
              3.เปิดหลายๆ Tab เเล้ว หน่วงมากกกก
              4.ภาษาไทยบางเวปยังไม่ถูกต้อง
              5.มันยังเป็น Beta

เทียบกับคนที่ใช้ IE อยู่ เเล้วไปใช้ ตัวนี้ น่าสนใจทีเดียว( IE ขี้ไก่มาก) เเต่ถ้าเทียบกับ หมาไฟ/Opera เเล้วยัง***งอยู่พอสมควร

Comment

จากที่ชอบ IE7 เปลี่ยนไปใช้ FF ก็ไม่ค่อยชอบ แต่หลังจากลอง Opera ก็ติดใจ Opera เลยครับพี่้น้อง

เดียวว่างๆจะลองไปเทสดูม่าง

Comment

อิๆ ติดตั้งสร็จก็ช้งานได้เลยสะดวกดีครับ เปิดหลายๆเเทปก็ไม่หน่วงเท่าโอเปร่า(เเสดงผลภาษาไทยดูดีกว่าด้วย)
                  เเต่ยังสับสนกับระบบบุคมาร์กเล็กน้อย

Comment

Originally posted by Z1 View Post
                    ผมกดโหลดจากหน้าIEของผมKasperskyขึ้นเตือนโทรจันซะงั้น(ไม่เกี่ยวกับลิงค์ของ จขกท น่ะครับ)
                    Kaspersky มันเกินไป - -*

Comment

กำ เบิ้ล - -

Comment

แหล่มมมมมมมมม

Comment

ผมลองใช้แล้วตรงข้ามกับคุณ Picasso เลยอะคับ คือ

1. เร็วกว่าFirefox
                          2. กินแรมน้อยกว่า
                          3. หน้่า่ต่างแสดงผลกว้างสุดๆ
                          4. Search ง่ายสะดวกดีมาก

ยืนยันจากผม พ่อ แล้วก็เพื่อนอีก2คน บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าเร็วกว่าFirefoxเห็นๆเลย ไม่เข้าใจ - -"

Comment

เจอปัญหาเรื่องการพิมพ์ภาษาไทยครับ เวลาพิมผิดแล้วจะกลับมาแทรกทีหลังจะบั๊คครับ บางครั้งนะ

โดยรวมถือว่าใช้ได้ดีมากครับ (ผมดูยูทูบแล้วมันแปลกๆอะ เล่นไปประมาณ 2 วิ แล้วหยุด ทั้งๆที่โหลดเสดแล้ว- -*)

Comment

ผมใช้ Vista Business 32 bit ตอนนี้ไม่มีปัญหาใดๆ ครับ เข้าเวพ overclock และ siambit เร็วขึ้นกว่าเดิมมากครับ....ขอบคุณมากคับ สำหรับข่าวสารครับ

Comment

Working...
                              X