Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Box360 กับ play 3 ซื้อตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Box360 กับ play 3 ซื้อตัวไหนดีคับ

ช่วยแนะนำทีคับ ไม่รุ้จะซื้อตัวไหนดีอะคับ ขอบคุณคับ

ซื้อตัวที่มีเกมที่อยากเล่นครับ

Comment

ไม่ฟันธงว่าตัวไหนดีกว่า แต่เปนผม ผมเอา XBOX360

Comment

อีก1เสียง

Comment

ให้ xbox360

Comment

Originally posted by Godstep View Post
            ซื้อตัวที่มีเกมที่อยากเล่นครับ
            ตามนี้

1.วัดก่อนเกมที่อยากเล่นลงในไหน
            2.ราคา(ก็พอๆกัน)
            3.ของแถม(ไม่รู้)
            4.ฟังชั่น(รู้สึกps3จะเหนือในด้านความสามารถ เอาไว้ดูบลูเรย์ xboxรู้สึกจะดูไม่ได้หรือไงนี่ แต่xboxออกรุ่นใหม่ก็ไม่รู้ดีไงเช่นกัน)
            5.ชอบออนไลน์มั้ย (อันนี้xboxกิน แต่ก็ต้องใช้แผ่นแท้ ก็คือๆกัน)
            6.ความทนทาน (คนเล่นxboxบอกซื้อมาเครื่องที่3แล้ว - -''แดงกันให้มันระเบิด,ps3หัวอ่านห่วยแต่เปลี่ยนได้)
            7.ค่าแผ่น (ps3ค่าแผ่น8เกมซื้อเครื่องใหม่ได้1เครื่อง xboxเล่นก็อบได้สบายแต่ออนไลน์ก็เจอบล็อกเห็นเครื่องรุ่นใหม่ก็อบไม่ได้อีก)

ผมชอบค่ายpsงะ ติดตามตั้งแต่เด็กแระเกมที่เล่นมาก็อยู่ในเครื่องนี้เยอะ เพียงแต่ค่าแผ่นมัน จะอ้วกเป็นเลือดแค่นั้น + ไม่อยากเสี่ยงกับไฟแดงเพราะผมไม่เงินเหลือขนาดไฟแดงซื้อเครื่องใหม่เจอทีก็เลิกเล่น

Comment

Xbox360 ครับฟันธง คุ้มสุดแล้ว GEN นี้ ถึงแม้เครื่องจะแดงแต่ถ้ามานับว่าจำนวนเกมส์ที่ได้เล่นแล้วเยอะมาก ๆ ถ้า PS3 เล่นแค่ไม่กี่เกมส์ซื้อเครื่องใหม่ได้เลยครับแถมส่วนใหญ่เกมส์ออกมาก้เป็น Multi ครับผม แต่ถ้าอยากเล่นแค่ MGS4 เกมส์เดียวก็ PS3 เลยครับ

Comment

pc สิครับ สุดยอดของเกมส์ ps3 หรือ xbox360 สู้ไม่ได้หรอกครับ กราฟฟิกไม่หนีกันแล้ว
                แต่ฟังชั่น pc เหนือกว่าทุกๆด้าน

Comment

เกมที่อยากเล่นลงเครื่องไหนเอาเครื่องนั้นครับ
                  เป็นผมผมเลือก Xbox360 เพราะอยากเล่นForza2, Army of Two, GOW2 ก็ตามเนี๊ย~ ลองพิจารณาดูนะครับ

เรื่องดูBlu-Ray Drive เราก็พูดกันไปงั้นๆหล่ะ ส่วนใหญ่ก็โหลดบิตเอาBD Ripมาดูกันทั้งนั้น ยกเว้นจะเอาลงHDD ไปเปิดบนPS3กับHDTV

Comment

ผมสนpaly3แต่ยังไม่มีตังซื้อเพราะเก็บตังทีไรคอมมันก็ชอบออกของใหม่มาปาดหน้าทุกทีก็เลยไม่ได้ซื้อสักที
                    เอาไว้ดูบลูเรย์ด้วยอิอิ เป็นเครื่องเล่นบลูเรย์ที่ถูกที่สุดแล้ว

Comment

--------
                      Last edited by mintkung; 4 Sep 2008, 17:22:42. Reason: ลบครับกดเบิ้ล

Comment

เทียบจาก ณ ปัจจุบันแล้วกันนะ ถ้าช่วงนี้ยังไงก็ต้องยกให้กับ XBOX360 ครับ เกมส์มันส์ๆหลายเกมพากันลง XBOX360 แทบทั้งนั้นเลย แถมแผ่นก็ยังถูกกว่าทางฝั่ง PlayStation ด้วย เรื่องของราคาก็ใกล้เคียงกันครับ

Comment

ขอบคุณมากสำหรับทุกคำแนะนำคับผม

Comment

ดูที่เครื่องอย่างเดียวไม่ได้ ต้องดูที่เกมส์ด้วย

Comment

เน้นฮาร์ดเเวร์ก็ PS3 ลง Linux ได้ ดูบูลเรย์ได้ เครื่องไม่เสียง่ายหัวอ่านกากค่าซ่อมก็เเค่ 1500
                              เน้นซอฟเเวร์ก็ XBOX360 มีเกมให้เล่นเยอะสุด มีเกมก็อปเเต่โดนไฟแดงที่ก็เศร้า

ถ้าให้เลือกผมเลือก PS3 เพราะอยากเล่น God of war

Comment

Working...
                              X