Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมพิวเตอร์ IBM ตั้งบู๊ต CD-ROM เป็นอันแรก ยังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมพิวเตอร์ IBM ตั้งบู๊ต CD-ROM เป็นอันแรก ยังงัยครับ

จะลง WINDOWS ใหม่ครับ ไม่รู้ตั้ง BOOT CD-ROM เป็นอันแรกตั้งตรงไหน ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
    เป็นคอมฯ IBM รุ่นเก่า รุ่นวางนอน อ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

เปิดเครื่องมา กด Del เข้า bios ไปที่หัวข้อ Boots Drive มันจะมี หัวข้อ
    1 xxxxxxxx
    2 xxxxxxxx
    3 xxxxxxxx

เลือกที่ ข้อ 1. แล้ว กด enter แล้ว เลือก CD-Rom
    ถ้า ไม่มีให้กด enter ให้เลือก ก็จะใช้การกด บวก(+) กับ (-)ลบ แทน เป็นการเลือก ขึ้น - ลง

น่าจะประมานนี้นะครับลองดู ส่วนตัวไม่ได้ใช้ IBM แต่น่าจะประมานนี้นะครับ

Comment

มันไม่มีหัวข้อ boot ครับ

Comment

การลงวินโดวส์ง่ายๆแบบงิบๆๆ
        ก้อใส่แผ่นเข้าไดร์ จากนั้น
        ก้อ รีสตาร์ทเครื่องใหม่
        เมื่อเครื่องรัน Boot จะขึ้นขีด_
        ก้อกด Enter หรือ แป้นพิมพ์ตัวไหนก้อได้
        จากนั้นเครื่องก้อจะอ่านวินโดวส์
        แล้วก็รอ ฟอร์แมต ไดร์ C
        จากนั้นก็ติดต้ังตามปกติ
        ง่ายๆลองดูล่ะกันครับ
        Bye..

Comment

Working...
        X