Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ mac แล้วมีโปรแกรมอะไรที่สามารถโหลด Bit ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ mac แล้วมีโปรแกรมอะไรที่สามารถโหลด Bit ได้บ้างครับ

ใช้ mac แล้วมีโปรแกรมอะไรที่สามารถโหลด Bit torrent ได้บ้างครับ

Originally posted by papermoon View Post
    ใช้ mac แล้วมีโปรแกรมอะไรที่สามารถโหลด Bit torrent ได้บ้างครับ
    transmission

Comment

แนะนำVuzeครับ ชื่อเดิมAzureus GUIสวยงาม โหลดVDOจากVuzeได้อย่างรวดเร็ว ไม่ต้องเข้าBrowserด้วย

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ Vuze4.1อยู่

ไม่ทราบว่าจะตั้งให้มันโหลดทีละทอเร้นทำยังไงเพราะเท่าที่ลองเซ็ตมามันโหลดพร้อมกันทีเดียวหมดเลย ผมต้องการให้มันโหลดไปตามลำดับเหมือน utorrent ไม่ทราบว่าต้องปรับยังไงในQueue

ขอบคุณครับ

Comment

transmission ใช้แล้ว Work สุด หลังจากลองตัวอื่นมานาน

Vuze บางอย่างเข้าใจยาก ไม่เรียบง่ายเหมือน transmission ไอ้โหลด Video ของมันก็ไม่จำเป็นเลยสำหรับผม

Comment

-transmission มีความสามารถมาก เวลาที่โหลดไฟล์หลายกิ๊ก (เป็นวัน) ใกล้ๆ จะเสร็จ มันสามารถ error แล้วโหลดต่อไม่ได้
              แต่ไฟล์เดียวกัน Vuze โหลดจนจบ

-torrent บางตัว transmission โหลดไม่ได้ตั้งแต่ต้นมันบอก error
              แต่ไฟล์เดียวกัน Vuze โหลดได้

-transmission โหลดไฟล์มาแล้ว (พวก Disk image) จนจบมันเปิดไม่ได้ มัน error
              แต่ไฟล์เดียวกัน โหลดด้วย Vuze เปิดได้ ไม่มีปัญหา

ของผมเป็นแบบนี้ครับ คนอื่นเป็นรึเปล่าไม่แน่ใจครับ

Comment

ผมใช้ utorrent For mac อ่ะ โดยส่วนตัวก้อโอเคดีนะ

Comment

utorrent อีกเสียงถึงจะยังเป็นเบต้าอยู่แต่ก็โอเคดีครับไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

ีutorrent น่าจะ work นะ เท่าที่ใช้มา
                    bit rocket ก็เปนอีก 1 ทางเลือกครับ

แต่ที่ใช้บ่อยสุดก็ Azureus หละครับ
                    www.mininova.org ครับเป็นเวปบิทแหละครับแต่ของต่างประเทศผมหาโปรแกรม mac จากที่นี่แหละครับ

Comment

Working...
                    X