overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: เพื่อนๆมีวิธีกั้นเสียงไม่ให้กระหึ่มไปห้องข้างๆยังไงครับ

OverclockZone Member aong's Avatar

Default เพื่อนๆมีวิธีกั้นเสียงไม่ให้กระหึ่มไปห้องข้างๆยังไงครับ

ผมเปิดลำโพงตอนกลางคืนแล้วชอบโดนทั้งบ้านด่า
    ไม่รู้จะทำยังไง เปิดเสียงเบามันก็ไม่ได้อรรถรส

เพื่อนๆมีปัญหาแบบเดียวกันบ้างรึเปล่าครับ แล้วแก้ยังไง

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

head phone

OverclockZone Member reezabza's Avatar

หูฟังซักตัว

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    head phone

หรืออาจปูพรม กั้นผ้าม่านผืนหนาๆ ก็ช่วยได้นิดหน่อย

OverclockZone Member ramboo's Avatar

ทำแบบ ห้องซ้อมดนตรี สิครับ เอา ถาดกระดาษ ที่ใส่ไข่ไก่ กั้น อ่ะ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

แผงกระดาษใส่ไข่ มาแปะฝาข้างห้องให้ครบทุกด้านครับ รับรองว่าเสียงเล็ดลอดออกมาเบาลงเยอะ
    เพราะเมื่อก่อนผมเข้าไปร้านซ้อมดนตรีกับเพื่อนร้านหนึ่ง เข้าไปครั้งแรกอึ้งเลยครับ แผงใส่ไข่แปะเต็มห้องเลย

ป.ล. แอบเนียนตามข้างบน

OverclockZone Member exit's Avatar

ถ้าหมายถึงซับ ก็วางฐานลอยติดกับโต๊ะหรือเก้าอี้ก็ได้ แล้วที่ขาก็ติดยางหลายชั้น ก็ช่วยได้เยอะ

OverclockZone Member jarpichit's Avatar

โฟมเก็บเสียงขายแถวบ้านหม้อคับ

ผมว่านะถ้าห้องท่านไช้เวลาตกแต่งแต่งกว่าจะเข้าที่ก่าจะดูแล้วสวยมัก็ยากนะจะไห้เอสลังไข่ไปแปะเนี้ยถ้าห้องสวยแปะโปสเตอร์สาวสวยเซกซี่ นึกภาพเวลาเอาลังไส่ไข่มาแปะสิคับนึกภาพดูสิ
    แต่ถ้าห้องท่าน ไม่ๆด้ตกแต่งสวยอาไรหรือไม่ก็ดูไม่ดีไม่เปงไรของเสียงดีไว้ก่อนอันนี้ก็แล้วแต่แล้ว จัดไปคับ ลังไข่แปะโลดทั่วห้องเลยนะ 555 แนะนำ หูฟังดีกว่านะ

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

ถ้าจะเก็บแบบเงียบๆแบบ Studio นี้งบหลายบาทอยู่น่ะ
    ลองหาวัสดุแบบที่ท่านข้างบนแนะนำมาลองดูก่อนก็ได้
    ห้องเป็นผนังแบบไหนเหรอครับ
    แต่ถ้ามันจะทำให้ลำบากมากผมก็แนะนำให้ใ้ช้ head phone ดีกว่าน่ะ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ปิดประตู ไม่ก็ บอกคนอื่นว่า "อย่าฟัง"

OverclockZone Member tar's Avatar

เปิดกลางวันสิ่ครับ กลางคืนคนปกติเขาไม่ค่อยฟังกันครับ
    เวลาหลับเวลานอน ห้องข้างๆผมเหมือนกัน แม้งชอบเปิด
    ตอน ตี 1 ยันตี 5 เวลาหลับมันไม่หลับ ผมโคตรรำคาญเลยครับ
    ถ้าวันไหนเมาๆ มีเฮ แน่ห้องข้างๆ
    Last edited by tar; 4 Sep 2008 at 17:43:12.

OverclockZone Member aong's Avatar

หูฟังอันละสองสามพันผมไปเดินดู มันไม่มีเสียงดีๆเลย ไม่มีซับด้วย

หรือผมหาไม่เจอเองหว่า - -

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Quote Originally Posted by aong View Post
    หูฟังอันละสองสามพันผมไปเดินดู มันไม่มีเสียงดีๆเลย ไม่มีซับด้วย

หรือผมหาไม่เจอเองหว่า - -
    เพียบเลยท่าน akg grado ว่าแต่จะเอาแบบครอบหัวหรือแบบไหนอ่าครับ

ว่าแต่สองสามพัน นี้ จะเอาแบบสองไดเวอร์ด้วยหรอครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ไปลองร้านเฮียมั่น มารึยังอ่ะครับ มีให้ลองเพียบ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ปิดรูในห้องให้หมด เช่นที่ประตูมีช่องว่างระหว่างพื้นก็หาผ้ามาอุด ที่หน้าต่างอาจคลอนๆก็เอากระดาษยัด และหาที่บุเสียงชนิดต่างๆตามกำลังเงินมาแปะๆให้ทั่วห้อง ทั้งรังใส่ไข่ โฟมเก็บเสียง หรือถ้ามีงบก็ทำห้องเก็บเสียงไปเลยครับ ข้างนอกเงียบ สนิทแน่นอน

OverclockZone Member exit's Avatar

Quote Originally Posted by camera View Post
    ปิดรูในห้องให้หมด เช่นที่ประตูมีช่องว่างระหว่างพื้นก็หาผ้ามาอุด ที่หน้าต่างอาจคลอนๆก็เอากระดาษยัด และหาที่บุเสียงชนิดต่างๆตามกำลังเงินมาแปะๆให้ทั่วห้อง ทั้งรังใส่ไข่ โฟมเก็บเสียง หรือถ้ามีงบก็ทำห้องเก็บเสียงไปเลยครับ ข้างนอกเงียบ สนิทแน่นอน
    ใช่ๆเห็นด้วย แนะใช้ปูนหรือซิลิโคนทาตามประตูหน้าต่างช่องระบายอากาศ ปิดให้หมด รับรองเสียงไม่ออกอากาศไม่เข้าแน่

จริงๆงบก็ได้ถึงสี่ห้าพันอะครับ
    อยากได้ซัก 6 ไดรเวอร์ 2 ซับขึ้นไป

เอาไว้ เล่นเกม เป็นหลัก เลยครับ
    ฟังเพลงไม่ได้เปิดเสียงดังเท่าไหร่

มีคนแนะนำ Razor Barracuda HP-1 เอามาใช้คู่กับ Barracuda AC-1 แต่การ์ดผมดันเป็น X-fi FPS
    เห็นหลายๆ comment เว็บนอกบอกว่าใช้ๆไปลำโพงข้างในจะค่อยๆพังไปทีละตัวสองตัว

เลยไม่รู้จะใช้อะไรดี หูฟัง Fatal1ty ของ Creative ก็เสียงแย่เหลือเกิน

ยังไง ขอคำแนะนำทีครับ อยากเล่นเกมดังๆ แบบไม่โดนแม่ด่าเหอๆ

ส่วนจะทำห้องเก็บเสียงนี่คงต้องหาตังไปอุดรูหลังคาบ้านก่อนอะครับ

คงต้องซื้อการ์ดดีๆ และที่ครอบหูแล้วล่ะ มันcontrolได้ดีกว่าหูฟังแบบอื่น

OverclockZone Member I_poom's Avatar

ค่าทำห้องรวมกันหมด คิดว่าซื้อหูฟังดีๆได้เลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks