Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อHDDมาใหม่มันมีเสียงแก๊กๆข้างใน ใครเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อHDDมาใหม่มันมีเสียงแก๊กๆข้างใน ใครเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

เพิ่งถอย Seagate 500 G มาวันเสาร์ เอามาลงวินโดว์แล้วถ่ายข้อมูลจากตัวเก่า สังเกตุดู(ฟัง)มันมีเสียงแก๊ก แก๊ก แก๊ก ตลอดเลย

เวลาที่อ่านหรือเขียนข้อมูล เอามือสัมผัสดูมันเหมือนกับว่ามันสั่นแรงจนรู้สึกได้(ตั้งแต่ใช้มา4ลูกไม่เคยเป็นแบบนี้เลย)

เลยโทรไปถามเขาบอกว่าให้เอาไปเช็คดู พอไปเช็คเขาบอกเป็นแบดก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย(ตัวใหม่จริงๆครับมองอยู่ตลอดเลย)

เสร็จแล้วกลับมาบ้าน เสียบดูลงวินโดว์ มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีก แก๊ก แก๊ก ตลอดเลย

ก็เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วมันเป็นเรื่องปกติไหม (ทำไมของเก่าไม่เป็นหว่า) นั่งฟังเสียงมันจนรำคาญแล้ว แต่ยังใช้งานปกตินะ

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ช่วยแถลงไขให้เข้าใจที ว่าควรจะเอาไปเปลี่ยนอีกไหมหรือว่ามันเป็นอย่างนี้เอง

เรื่องของเรื่องกลัวข้อมูลที่จะนำมาเก็บไว้จะสูญหายไปพร้อมกับเสียงพร้อมสั่น

ลองดู psu ด้วยครับ
    เปลี่ยนหลายครับกลัวร้านเค้ารำคาญจัง
    ทำไงได้ล่ะครับ ก็ของเสียเน้อะ

Comment

จะลองดูครับ ว่าแต่มันบริโภคไฟเยอะเลยเหรอครับเนี่ย ช่างที่ร้านเค้าก็อัธยาศัยดีเลยคุยกันนานเลย (JIBเสรีน่ะครับเพิ่งเปิดใหม่) สงสัยมีเรื่องเสียตังอีกแล้ว ...

Comment

ลองเอาไปเครมครับ แต่ขอมผมซื้อมาดังทุกตัวเลยครับ

Comment

เอ่อ เรื่องธรรมดาของเจ้านี้ครับไม่ดังไม่ใช่เค้าแน่นอน เพราะเคยซื้อมาแล้วเอาไปเคลม ดีคอม เอากลับมามันก็แกร๊กๆๆๆๆๆๆเหมียลลลเดิม

Comment

เรื่องปกติ ของ ซีเกต ครับ

Comment

อืม หลายเสียงยืนยันว่าเป็นเรื่องปกติ จะได้สบายใจครับ แต่ที่ผมใช้ลูกก่อนๆทำไมมันไม่ดังแบบนี้น้าา หรือว่าลูกนี้มันใหญ่มากก็ไม่รู้นิ

Comment

ของผมก็ SG นะ มะเหนดังเลย

40GB และ 250GB

รึว่าเรามะได้ยิน *-*

Comment

เห็นหัวขอก็รู้เลยว่ายี่ห้ออะไร...

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                    เห็นหัวขอก็รู้เลยว่ายี่ห้ออะไร...

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                      เรื่องมันเป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

*-*

Comment

หุหุ ปกติ ของ HDD ST ไม่ Bad ก็ ใช้ได้แล้วครับ เวลาใช้เปิดเพลงกลบเกลื่อนเอา

Comment

สงสัยน้ำทะเลซัดเสียงดัง (Seagate = ประตูทะเล) ย้ายค่ายเลยครับ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                              หุหุ ปกติ ของ HDD ST ไม่ Bad ก็ ใช้ได้แล้วครับ เวลาใช้เปิดเพลงกลบเกลื่อนเอา
                              แต่ก่อนใช้แต่IDEไม่เคยดังเลย พอเปลี่ยนเป็นSATAเจอเลยสงสัยนิดหน่อยครับ

แต่ตอนนี้มันเริ่มเงียบๆและ สงสัยมันกลัวโดนทิ้ง

Comment

Working...
                              X