overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: มาโชวและreviewลำโพงให้ฟังงับ

OverclockZone Member namransit's Avatar

Default มาโชวและreviewลำโพงให้ฟังงับ

อย่างที่รู้ทั้งหมดนี่ตั้งอยู่ในห้องนอนผมอิอิ
    เรื่อมด้วย divoom xforce5 ตัวนี้เสียงดีงับซื้อมา3500เองเหมาะกับฟังเพลงrockกับแนวดีดกีต้าอะ ซับ8นิ้วถ้าคับชอบซับกระแทกๆนะแนะนำรุ่นนี้พราะในราคาประมาณนี้ผมว่ารุ่นนี้คุ้มสุดๆคับและไม่แพงเกินตัว
    ปล.ไม่ทันไรโดนสอยไปแล้วคับท่าน

ต่อมารุ่นAltec lansing FX5051โอ้ว เสียงใสแบบไฮโซไม่แหลมแทงหูคับ ตัวนี้แนะนำว่าใสกว่าboseอีกคับDesignก็ไฮโซประหยัดกว่าไปซื้อBose companion5เปนไหนๆ ราคาก็ประมาณ12000-13000 เหมาะฟังเพลงแนวกีต้า และ แนวclassic

ตามด้วย samsung mussenขอบอกดีไซสวยคับไม่แพงด้วยราคาประมาณ1500บาท ถ้าดูหนังจะเหมาะมากคับคือได้ยินเสียงคนพูดได้อย่างชัดเจน

และตัวสุดท้ายของผมที่ถูกใจสุดๆเลยคับคือlogitech z5500 ราคาใช่ย่อมเลย17900บาท โอ้วเบสนี้สุดยอดมากๆขนาดไม่มีซาวกาด นุ่มลึกมาก ขนาดยังไม่เบินนะคับแย่ไปหน่อยซับมันต้องตั้ง***งtvประมาน2ฟุดไม่งั้นทีวีเสียคับ(อย่างว่าของมันแรงนี่อิอิ)พวกคอhiphopและr&bไม่เสียดายแน่ถ้าซื้อรุ่นนี้มา ก็ซับ10นิ้วนี่!!!โอ้วฟังแล้วกระหึ่มแบบบอกไม่ถูกแตะBoseกระเด็นเลย

อิอิสนใจซื้อต่อผมได้นะไม่รู้มีไว้ทำไมเยอะแยะPMราคามาละกันยกเว้นz5500นะเพราะตัวโปรดผมเลย

ฝากลิ้งด้วยงับ

http://forums.overclockzone.com/foru...58#post4098458

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274519
    รูป รูป
    Last edited by namransit; 6 Sep 2008 at 21:09:26.

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ดันให้ครับ

OverclockZone Member combonew's Avatar

ลำโพงเยอะจริงน่ะอิจฉา....

OverclockZone Member exit's Avatar

เยอะจัง แบ่งให้ผมได้ไหม

OverclockZone Member namransit's Avatar

อิอิ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

เอาทุกอย่างรวมกัน แล้วขาย ได้ลำโพงบ้านแบบ เทพย่อมๆเลยนะครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แต่ละตัวแหล่มๆทั้งน้านนน .... แล้วมีที่เก็บมั้ยเนี่ยะ (เดี่ยวให้ยืม หุหุ)

555จิงๆมีมากกว่านี้อีก แถมอีกอย่างไปทำลำโพงรถอีก5หมื่นอึกๆๆๆจุกเลยคับท่าน

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

อยากได้มั่งแฮะ

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

ตกลงซื้อ z5500 มาใหม่เหรอครับ

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

แบบนี้เค้าไม่เรียกรีวิวหรอกครับ
    มันน่าจะเป็น พิมตามความรู้สึกส่วนตัวมากกว่านะครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Quote Originally Posted by ooXYZoo View Post
    แบบนี้เค้าไม่เรียกรีวิวหรอกครับ
    มันน่าจะเป็น พิมตามความรู้สึกส่วนตัวมากกว่านะครับ

Quote Originally Posted by ooXYZoo View Post
    อิอิขอประทานโทดคับผมแค่พูดแบบคนกันเองไปหน่อยแต่ก็พูดตามความรู้สึกอะคับ
    ขออภัยด้วยละกัน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by namransit View Post
    อิอิขอประทานโทดคับผมแค่พูดแบบคนกันเองไปหน่อยแต่ก็พูดตามความรู้สึกอะคับ
    ขออภัยด้วยละกัน
    เอาน่า แค่รีวิวไม่ละเอียดเอง ก็ลองตั้งใจฟังให้มากขึ้น หรือลองอ่านรีวิวคนอื่นดูก็ได้ครับ
    ว่าเค้าดูเค้าฟังอะไรบ้าง ตั้งแต่ หน้าตา ยันเสียงที่ได้ มีเริ่มต้นด้วยน้ำใจ แล้วค่อยๆพยายาม

ทุกอย่างจะดีเองครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

Quote Originally Posted by siwarut View Post
    เอาน่า แค่รีวิวไม่ละเอียดเอง ก็ลองตั้งใจฟังให้มากขึ้น หรือลองอ่านรีวิวคนอื่นดูก็ได้ครับ
    ว่าเค้าดูเค้าฟังอะไรบ้าง ตั้งแต่ หน้าตา ยันเสียงที่ได้ มีเริ่มต้นด้วยน้ำใจ แล้วค่อยๆพยายาม

ทุกอย่างจะดีเองครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
    ซึ้งมากคับขอบคุณคับผม

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

อ่านๆแล้วสงสัยจขก. เน้น กระหึ่มเป็นหลัก อิจฉาคนอยู่บ้านจริงๆ เปิดได้ดังโดยไม่ต้องกลัวข้างห้องเคาะด่า

อิอิใช่คับชอบกระหึ่มคับชอบแนวR&Bคับผม

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ขอชุดได้ไหมครับ

แต่ยังไงผมก็เปิดเจ้าตัวz5500เต็มไม่ได้อยู่ดีคับ บอกตรงๆคับลองเร่งเสียงมันดังๆแล้วต้กใจหมดเลยคับมันดังจิงๆเบสแรงมากคับบ้านถัดไป2-3หลังจะรำคาณเอาคับดูหนังนี่ไม่แพ้โรงหนังชัวคับ
    ตัวซับนี่ถูกใจมากคือที่บ้านผมก็มีลำโพงของsherwoodตัวละ80000บาทอะคับ(ซื้อมาไม่นานเหมือนกันคีบ)ขอบอกคับๆความแรงหนักลึกนะไม่แพ้กันเลยสูสีอย่างรุนแรงคับsatelliteเปนfullrangeด้วยคับสะใจๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks