Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโชวและreviewลำโพงให้ฟังงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาโชวและreviewลำโพงให้ฟังงับ

อย่างที่รู้ทั้งหมดนี่ตั้งอยู่ในห้องนอนผมอิอิ
    เรื่อมด้วย divoom xforce5 ตัวนี้เสียงดีงับซื้อมา3500เองเหมาะกับฟังเพลงrockกับแนวดีดกีต้าอะ ซับ8นิ้วถ้าคับชอบซับกระแทกๆนะแนะนำรุ่นนี้พราะในราคาประมาณนี้ผมว่ารุ่นนี้คุ้มสุดๆคับและไม่แพงเกินตัว
    ปล.ไม่ทันไรโดนสอยไปแล้วคับท่าน

ต่อมารุ่นAltec lansing FX5051โอ้ว เสียงใสแบบไฮโซไม่แหลมแทงหูคับ ตัวนี้แนะนำว่าใสกว่าboseอีกคับDesignก็ไฮโซประหยัดกว่าไปซื้อBose companion5เปนไหนๆ ราคาก็ประมาณ12000-13000 เหมาะฟังเพลงแนวกีต้า และ แนวclassic

ตามด้วย samsung mussenขอบอกดีไซสวยคับไม่แพงด้วยราคาประมาณ1500บาท ถ้าดูหนังจะเหมาะมากคับคือได้ยินเสียงคนพูดได้อย่างชัดเจน

และตัวสุดท้ายของผมที่ถูกใจสุดๆเลยคับคือlogitech z5500 ราคาใช่ย่อมเลย17900บาท โอ้วเบสนี้สุดยอดมากๆขนาดไม่มีซาวกาด นุ่มลึกมาก ขนาดยังไม่เบินนะคับแย่ไปหน่อยซับมันต้องตั้ง***งtvประมาน2ฟุดไม่งั้นทีวีเสียคับ(อย่างว่าของมันแรงนี่อิอิ)พวกคอhiphopและr&bไม่เสียดายแน่ถ้าซื้อรุ่นนี้มา ก็ซับ10นิ้วนี่!!!โอ้วฟังแล้วกระหึ่มแบบบอกไม่ถูกแตะBoseกระเด็นเลย

อิอิสนใจซื้อต่อผมได้นะไม่รู้มีไว้ทำไมเยอะแยะPMราคามาละกันยกเว้นz5500นะเพราะตัวโปรดผมเลย

ฝากลิ้งด้วยงับ

http://forums.overclockzone.com/foru...58#post4098458

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274519
    Attached Files
    Last edited by namransit; 6 Sep 2008, 21:09:26.

ดันให้ครับ

Comment

ลำโพงเยอะจริงน่ะอิจฉา....

Comment

เยอะจัง แบ่งให้ผมได้ไหม

Comment

อิอิ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274519

Comment

เอาทุกอย่างรวมกัน แล้วขาย ได้ลำโพงบ้านแบบ เทพย่อมๆเลยนะครับ

Comment

แต่ละตัวแหล่มๆทั้งน้านนน .... แล้วมีที่เก็บมั้ยเนี่ยะ (เดี่ยวให้ยืม หุหุ)

Comment

555จิงๆมีมากกว่านี้อีก แถมอีกอย่างไปทำลำโพงรถอีก5หมื่นอึกๆๆๆจุกเลยคับท่าน

Comment

อยากได้มั่งแฮะ

Comment

ตกลงซื้อ z5500 มาใหม่เหรอครับ

Comment

แบบนี้เค้าไม่เรียกรีวิวหรอกครับ
                        มันน่าจะเป็น พิมตามความรู้สึกส่วนตัวมากกว่านะครับ

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                          แบบนี้เค้าไม่เรียกรีวิวหรอกครับ
                          มันน่าจะเป็น พิมตามความรู้สึกส่วนตัวมากกว่านะครับ

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                            อิอิขอประทานโทดคับผมแค่พูดแบบคนกันเองไปหน่อยแต่ก็พูดตามความรู้สึกอะคับ
                            ขออภัยด้วยละกัน

Comment

Originally posted by namransit View Post
                              อิอิขอประทานโทดคับผมแค่พูดแบบคนกันเองไปหน่อยแต่ก็พูดตามความรู้สึกอะคับ
                              ขออภัยด้วยละกัน
                              เอาน่า แค่รีวิวไม่ละเอียดเอง ก็ลองตั้งใจฟังให้มากขึ้น หรือลองอ่านรีวิวคนอื่นดูก็ได้ครับ
                              ว่าเค้าดูเค้าฟังอะไรบ้าง ตั้งแต่ หน้าตา ยันเสียงที่ได้ มีเริ่มต้นด้วยน้ำใจ แล้วค่อยๆพยายาม

ทุกอย่างจะดีเองครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

Working...
                              X