Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซงครับ alone in the dark มือแม็คนั่ม 12 นัด หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซงครับ alone in the dark มือแม็คนั่ม 12 นัด หาย

คือผมมีเรื่องหงุดหงิดนิดหน่อยอยากจะระบาย วันนี้ ผมเล่น alone in the dark ไปถึงประมาณ พาท 7 แล้วครับหลังจากที่ฮอตก แล้วผมก็ได้ไต่ๆปีนๆเข้าไปในอะไรซักอย่างของสัตว์ประหลาด พออกมาได้ ผมก็ขับรถ ขับมาเรื่อยๆ ก็ถึงหน้าบ้านหลังหนึ่งครับ ผมเดินลงจากรถ ซักพัก ก็มีไอตัวมุดดินกำลังจะเข้ามาโจมตีผม ผมใช้ปืนชุบน้ำมัน ยิงมันไป 1 เม็ด มันก็หนีไป กำลังจะทำภารกิจอะไรซักอย่างนี่แหละ พอทำไปได้ซักพัก เหตุไม่คาดฝันที่ผมไม่คิดว่ามันจะเกิดขึ้น มันก็เกิดขึ้นครับ อยู่ดีๆ เกมก็ขึ้น เออเริ่อซะอย่างนั้น แล้วผมก็ถูกเด้งออกจากเกม หลังจากนั้น ผมก็กดเข้าเกมมาใหม่ ผมเลือกตรงคอนทีนิว พอเข้ามาอีกที เวงเอ้ย กลับมาตรงที่จุดฮอตกซะอย่างนั้น ผมเกิดอาการเซ็งเล็กน้อย เพราะผมเล่น***งจากจุดฮอตกมาได้ซักระยะนึงแล้ว คือเรื่องของเรื่อง ผมขี้เกียจไปสู้กับซอมบี้นับ10ตัว ที่พยายามรุมซะกำผม บริเวณรางรถไฟ ผมจึงกด Esc แล้วเลือกที่ Load แล้วผมก็เลือกประมาณ พาท7-2 ซึ่งมันก็มาอยู่ตรงที่ผมเล่นเมื่อก่อนที่คอมมันจะเออเริ่อ พอเข้ามากดดูของในตัว โอ้ว เหล้า สเป กระสุนปืนกว่า 200นัดของผม มันหายไป แต่ไอเรื่องแค่นี้ มันไม่ค่อยเท่าไหร่ เพราะมันหายได้ง่ายมากๆตามสถานที่ต่างๆ แต่ไอที่เซ็งคือ ปืนครับ ปืนผม ปืนบรรจุกระสุนได้ 12 นัดของผม มันหายไป หายไปไหน หายไปได้ยังไง ผมเซ็งอย่างแรงเพราะในตัวมีปืนที่เก็บได้จากตอนเริ่มเกมที่บรรจุได้แค่เพียง 8 นัดเองขาดทุนไปตั้ง 4 นัด(4นัดสำหรับผมนี่มีค่านะคุณ) เคลียดครับ พยายามจะย้อนกลับไปเล่นบริเวณจุดฮอตก แต่ปืน 12 นัดของผม มันก็ไม่กลับมาอยู่ดี ผมเซ็งมากเลยครับตอนนี้ ทำยังไงผมถึงจะได้ปืนคืนกลับมาครับ ไกล้จะจบแล้วด้วย กลัวด่านหลังๆ มันจะโหดอ่ะ ปืน 8 นัดนี่ ลุยด่านท้ายๆไหวไหม กลัวมันจะลีโหลดบ่อย ไม่ทันซอมบี้น่ะครับ(หลังๆซอมบี้ ทั้งอึด ทั้งเยอะ โผ่ลมาที ไม่ต่ำกว่า 2 แถมอึดอีก)
    Last edited by onizika01; 4 Sep 2008, 00:39:46.

ถ้าคุณเลือกฉากอื่นที่ไม่ฉากที่เราเล่นต่อจากเซฟล่าสุด ของมันจะหายหมดครับ ผมก็โดนมาแล้ว

ตรงฉากนั้นพอถึงดงซอมบี้แล้วมันจะมีห้องทางขวา ข้างในมีขวดเยอะครับ น่าจะช่วยได้

Comment

ฉากนั้นต้องขึ้นมาบนแพลตฟอร์มครับ แล้ววิ่งตรงไปเลยบันไดที่ถูกปิด จะมีประตูด้านขวามือ เปิดแล้วปิด ทางซ้าย
      จะเป็นห้องน้ำและมีห้องที่เก็บของได้นิดหน่อยครับ เสร็จแล้วกระโดดขึ้นท่อไปเลย ไปออกห้องน้ำอีกฝั่ง หรือจะ
      ใช้ผ้าจุดไฟโยนลงไปตอนอยู่ในท่อก็ได้ครับ ต้องบอกว่า Episode7เป็นด่านที่นานมากครับ และต้องใช้ปืนกับกระสุนค่อนข้างเยอะ เป็นไปได้อย่าข้ามฉากเลยดีกว่าครับ

Comment

Working...
      X