Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงที่ไดนามิคดีๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงที่ไดนามิคดีๆ หน่อยครับ

คือ อยากรบกวนให้ช่วยแนะนำลำโพงคอม ที่ไดนามิคดีๆ หน่อยครับ

ถ้าเป็นไปได้อยากได้ที่เสียงแหลมเป็นประกายแต่ไม่บาดหู เสียงกลางหวานๆ หน่อย ส่วนเสียงเบสไม่ต้องลงลึกมากอยากได้แบบเบสต้นๆดีอะครับ (รู้สึกจะขอมากไปนะเนี่ย แหะๆ)

ถ้าเป็นไปไม่ได้ก็ขอแค่ ไดนามิคดีๆหน่อย เสียงแหลมพริ้วๆหน่อย เบสต้นดีแต่ไม่ต้องลึก และที่สำคัญอยากได้ลำโพงที่เสียงประณีประนอมหน่อยไม่ต้องขี้ฟ้องมาก ไม่ต้องเที่ยงตรงเป็นมอนิเตอร์มากอะครับ

คือ จะได้เป็นแรงใจ และจุดมุ่งหมายในการเก็บเงินซื้ออะครับ

ขอบคุณมากนะครับ
    Last edited by some like it hot; 4 Sep 2008, 03:54:41.

รบกวนอีกนิดนะครับ

คือผมชอบเสียงของแอมป์ nad ชอบที่เสียงมันมีไดนามิคดี และก็ชอบเสียงแหลมของแอมป์ onkyo ไม่ทราบว่ามีลำโพงที่รวมสองอย่างนี้ไว้มั้ยครับ คือไดนามิคดีแบบ nad และเสียงแหลมสไตล์ onkyo

แล้วพวกซาวด์การ์ด มันมีบุคลิคเสียงเหมือนพวกแอมป์มั้ยครับ ถ้ามีไม่ทราบว่าแต่ละยี่ห้อบุคลิคเสียงเป็นอย่างไรบ้าง

ถ้าเฉพาะลำโพงให้เสียงอย่างที่ผมต้องการไม่ได้ ไม่ทราบว่าการจับคู่ระหว่างลำโพงกับซาวด์การ์ด จะให้เสียงแบบที่ผมต้องการได้มั้ยครับ ถ้าได้ช่วยแนะนำ ซาวด์การ์ด กับลำโพง ที่จับคู่กันแล้ว ไดนามิคดีๆหน่อย เสียงแหลมพริ้วๆหน่อย เบสต้นดีแต่ไม่ต้องลึก และที่สำคัญอยากได้เสียงที่ประณีประนอมหน่อยไม่ต้องขี้ฟ้องมาก ไม่ต้องเที่ยงตรงเป็นมอนิเตอร์มากอะครับ

ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ
    Last edited by some like it hot; 4 Sep 2008, 02:04:08.

Comment

ผมว่า xforce 5 เข้าองค์ประกอบที่คุณบอกน้า

Comment

ลำโพงบ้านป่ะครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
          ลำโพงบ้านป่ะครับ
          หา 2.1 คาวิวเวกก้า ครับเทพไดนามิก

Comment

ขอบคุณ คุณsiwarut ,samboy และ คุณ leahlover มากนะครับ

อยากได้ลำโพงคอมครับ

คือผมดู ๆ bose c 3 ไว้ ไม่ทราบว่าในงบนั้นมีตัวไหน ให้เสียงแบบที่ผมต้องการมั้ยครับ

เน้นฟังเพลงอย่างเดียวนะครับ

Comment

Originally posted by siwarut View Post
              หา 2.1 คาวิวเวกก้า ครับเทพไดนามิก

Comment

Originally posted by samboy View Post
                ผมว่า xforce 5 เข้าองค์ประกอบที่คุณบอกน้า

ตอนนี้ผมใช้ xforce 3 อยู่ครับ ผมชอบบุคลิคเสียงของมันนะครับ แต่ไดนามิคไม่ค่อยดีอะผมว่า แล้วเสียงแหลมก็เป็นประกายน้อยไปนิดนึง (ผมไม่เห็นมีใครพูดถึง xforce 3 เลย ไม่ค่อยมีคนเล่นรุ่นนี้กันหรอครับ)

ไม่ทราบว่า xforce 5 บุคลิคเสียงเหมือน xforce 3 มั้ยครับ เเล้วมันมีส่วนที่ดีขึ้นกว่ายังไงบ้างครับ

อีกนิดครับ ไม่ทราบ ซีรี่ย์ xforce รุ่นสูงสุดเป็นรุ่นไหนครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                  ตอนนี้ผมใช้ xforce 3 อยู่ครับ ผมชอบบุคลิคเสียงของมันนะครับ แต่ไดนามิคไม่ค่อยดีอะผมว่า แล้วเสียงแหลมก็เป็นประกายน้อยไปนิดนึง (ผมไม่เห็นมีใครพูดถึง xforce 3 เลย ไม่ค่อยมีคนเล่นรุ่นนี้กันหรอครับ)

ไม่ทราบว่า xforce 5 บุคลิคเสียงเหมือน xforce 3 มั้ยครับ เเล้วมันมีส่วนที่ดีขึ้นกว่ายังไงบ้างครับ

อีกนิดครับ ไม่ทราบ ซีรี่ย์ xforce รุ่นสูงสุดเป็นรุ่นไหนครับ

ไดนามิคน่าจะดีขึ้นอย่างทีคุณต้องการครับ เพราะรุ่นนี้ซัพแปดนิ้วเลยทีเดียว ส่วนแหลมสูงคมชัดดีครับ
                  ถ้าชอบลักษณะนี้ก็น่าใช้นะครับ น่าจะดีกว่า xforce 3 พอสมควรเลยทีเดียว แต่ถ้าไหวก็เล่น c3 เถอะครับ

Comment

ณ ตอนนี้ ผมชอบ altec mx 5021 + sound card music sx ครับ ถ้าไม่ได้เอาเบสไปมากมายนะครับ

Comment

Working...
                    X