Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงใสเรื่อง การขโมงปากกาใน ASSASSINS CREED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงใสเรื่อง การขโมงปากกาใน ASSASSINS CREED

ถ้าใครที่เล่นจบแล้วจะรู้ว่า มี 2 ช่วงที่เราสามารถขโมงปากกาของ ลุงหนวด(Dr.ในเกมส์)
    1 ช่วงที่ลุงหนวด ยืนจิบกาแฟ ดูวิวตึกข้างโต๊ะทำงาน เดินไปข้างหลังแล้วกด สำรวจได้ปากกา 1ด้าม
    2 ช่วงหลังจากเราเคลียเกมส์เรียบร้อยแล้ว เราจะสามารถ เข้าไปดู e-mail ของ ลุงหนวดและลูซี่ได้
    อยู่ที่หน้า com ของลูซี่

ตอนแรกก็สงใสว่า ขโมยปากกาเอาใส่ในแขนเสื้อเอาไปทำอะไร หรือพระเอกของเราติดนิใส ขโมยของละ

พอแล้นจบ แล้วบังเอินดันได้ยิบปากกาอีกเล่มเลยงง ไม่ได้เอาไปใช้อะไรเลยนิน่า
    Last edited by lagus; 4 Sep 2008, 13:48:49.

อ่านแล้วงงกับภาษา

ช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกๆหน่อยนะครับ
    อ่านแล้วต้องแปลไทยให้เป็นไทยอีกที

Comment

พิมพ์ไว้ไปเลยผิด ขอโทษครับ ผิดแค่นี้อ่านไม่รู้เรื่อง คงต้องไปฝึกอ่านภาษาไทยใหม่นะครับ
      Last edited by lagus; 4 Sep 2008, 13:49:50.

Comment

ขโมยปากกาได้ด้วยเหรอครับ แล้วเอาไปทำไรหว่า

Comment

พอจบแล้วลองเข้าไปที่ห้องนอนแล้วกด E ซิครับ credit จะขึ้น

Comment

พอจบแล้วลองเข้าไปที่ห้องนอนแล้วกด E ซิครับ credit จะขึ้น
            อันนี้รู้แล้วครับ ผมเล่นจบหมดแล้ว แต่สงใสอยู่ว่า เราทำไม ขโมยปากกามาได้ แล้วก็ไม่ได้เอาไปทำอะไรซักอย่าง
            น่าสงใส

Comment

มันน่าจะเฉลยในภาคหลังๆมั้งครับ ว่าปากกาที่ขโมยมาใช้ทำไรได้

Comment

หรือว่า เล่มที่หนึ่งเสียบ ลุงหนวด ส่วนอีกเล่มเสียบลูซี่ ชักไปกันใหญ่
                Last edited by lagus; 4 Sep 2008, 23:31:43.

Comment

Working...
                X